ช่วยด้วยครับหม้อน้ำรั่ว P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    หม้อน้ำ p 11 ตรงที่เป็นไฟเบอร์บริเวณแถวๆ ฝาหม้อน้ำ มีน้ำไหลซึมออกมาเล็กน้อย ช่างดูบอกว่ารั่วแล้ว

เปลี่ยนของศูนย์ หมื่นกว่าซ่อมเปลี่ยนตรงไฟเบอร์มาเป็นทองเหลือง 5- 6 พันพี่น้องใครมีประสบการณ์บ้าง

ครับเปลี่ยนใบใหม่ (ร้านไหนดี ) หรือซ่อมเปลี่ยนเฉพาะตรงไฟเบอร์หรือผมคิดว่าจะเอากาวอีพอกซี่อุด

ช่างไม่แนะนำให้หามือ 2 มาเปลี่ยนเพราะใช้ไปก็อาจเสียได้อีก หรือมีอะไรช่วยแนะนำกันหน่อยนะคับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ช่างไม่แนะนำให้เปลี่ยนมือสอง เพราะว่าช่างได้ค่าของน้อยหรือเปล่าครับ

หาใบใหม่มือสองเชียงกง 1500 + บาท ราวๆนี้ครับ

เป็นหม้อน้ำอะลูมิเนียมเลย ฝาก็เป็นพลาสติคไฟเบอร์นั่นแหละครับ ทนทานมากๆ

ด้อยกว่าแบบโลหะตรงที่ซ่อมไม่ได้เท่านั้นเอง

แต่น้ำเปล่าๆ จุดเดือดไม่เกิน 100 องศาอยู่แล้ว ยิ่งเติมน้ำยาจุดเดือดยิ่งต่ำลง มั่นใจได้แน่นอน

ใช้กันมามากมาย ไม่ค่อยมีใครรั่วซ้ำๆ นะครับ ใช้งานได้อีกนาน

ดีกว่าไปซ่อมเอาแบบโบราณ เพราะของเชียงกงราคาไม่เท่าไหร่เลย

คุ้มกว่ามากมาย หากไปเทียบกับของแท้ศูนย์ หรือ แบบที่ช่างหาให้

แหล่งก็หาได้ทั้ง เชียงกงบรรทัดทอง เชียงกงบางนา เชียงกงพระรามห้า แล้วแต่บ้านใกล้ที่ไหนครับ

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เบิกใหม่ 1 ใบ ซื้อมือสองได้เกือบสิบใบเชียวน้าาาาาา

4. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    มีสมาชิกท่านนึง(ดูในกระทู้เก่า)ไปซื้อหน้าตัดมา...รู้สึกจะมีหม้อน้ำติดมาด้วย...ลองติดต่อขอซื้อเขาสิครับ...ราคาสมาชิกกันเองน่าจะถูกๆนะ

5. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    แนะนำครับ เอาไปทำฝาอลูมิเนียมได้นะครับ ราคา2000(บน/ล่าง) ได้แรงม้าทางใจเพิ่มด้วย.....

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ผมมีคับ
    ขายพันเดียว
    ของสวยเลยละ
    จัดครีบให้แล้วด้วย
    อิอิ

7. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    แนะนำเปลี่ยนหม้อน้ำเลยดีกว่าคับ มือสองก็ได้ ตีลูกใหม่เลยก็ได้ครับ เมื่อก่อนผมก็รั่วจุดเดียวกันกับคุณเลยครับ ตอนนี้ตีลูกใหม่แบบทองแดงไป เย็นกว่าเดิมอีกครับ

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    แบบนี้ก็เหลือแต่กันชนหน้าอ่ะดิครับ...คุณพี่ฉะ
    ว่าแต่.....มันติดไฟตัดหมอกเพชรมาด้วยรึป่าวหว่า...
    ใส่ไฟเพชรแล้วดูเหมือนตัดหมอกเดิมจะไม่ค่อยเข้ากันซะแล้ววววว...
    :rolleyes::rolleyes::hmm::hmm:

9. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    มีคับ
    เป็นไฟเพชรโคมดำคับ
    แต่มีคนจองแล้วละ
    กันชน คามิโน่ ยังอยู่นะคับ
    โทรมาถามได้ ถูก จิงๆ ไม่อยากลงราคา เด๋ว
    วงการปั่นป่วน
    อิอิ

10. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ข้าพเจ้ายังหาร้านทำไม่ได้เลยอ่ะคุณพี่ฉะ...เคยให้คนขับรถสำนักงานที่เคยให้เอากันชนรถตู้ที่ข้าพเจ้าเอาไปเสยสุนัขพันธุ์ไทยแท้ที่วิ่งข้ามถนนแบบไม่ดูตาม้าตานิสสันเออร์แวนไปทำ...เรียกมาถามดู...ก็ดันจำไม่ได้อีก...แถมคุณภรรเมียก็ไม่ยอมอนุมัติงบปรับปรุงให้แล้ว...สงสัยต้องไปหาลิ้นมาแปะ ๆ เอา...แบบพวกวีออส พวกซีวิคตาโตอะไรไปโน่นล่ะมั๊ง... :cry::cry::cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้