เครื่อง กิน น้ำ เก่ง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mommamz, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ช่วง นี้ เครื่อง กิน น้ำ เก่ง จัง เลย อ่ะ 2 - 3 วัน เติม ที

ทำ ไม่ รู้ หม้อ น้ำ รั่ว อ๊ะ ป่าว เล็งๆ ดู ก็ ไม่ เห็น รอย น้ำ ทำ ไง ดี ครับ

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    สาย ยาง หลุด

พี่ตามลองเช็งสายยางก่อนเลย ถ้าหม้อน้ำไม่รั่ว ก็สายยางหลุด เพราะ แบบ พี่ ตาม ฝาคงไม่โก่งแน่ๆ

3. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มันดันออกถังพักน้ำปะ เพราะเป็นแบบนั้น แต่ไม่รู้สาเหตุเหมือนกัน

4. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    เป็นเหมือนกันครับ ถ้าไม่อัด 2-3 วันเติมที ถ้าอัด เกือบหมอหม้อพักเลย
    สงสัยเหมือนกัน

5. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    มันคงไม่ได้ดันออกถังพักหรอกครับพี่ป๊อบ เพราะว่าถังพักจะแห้งก่อนเลยอ่ะ

แล้วถ้าฝาโก่งเนี่ยมันเป็นยังไงอ่ะ จะมีอาการบอกป่าวตูน

ว่าแต่ 3-4 วันน้ำแห้งถังพักเนี่ย น่าเป็นห่วงไหมเอ่ย

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ฝาโก่ง มันต้อง ฮีท ก่อน นะ พี่ ตาม เท่าที่ผมเคยเห็นนะ คือแบบน้ำแห้งสนิทเน่าในเลย
    แต่บางทีก็ไม่โก่งนะครับ ถ้าพี่ฮีตแล้ว จอดแล้วก็รอมันเย็นแล้วค่อยเติมน้ำใช้อย่างรักษาอะพี่

แต่ถามพี่ตามดีก่าว่าพี่ฮีทหรือเปล่าอะ
    ขนาดตูน กระทืบเค้น ให้โบมันพังเนีย มันยังไม่ฮีตเลยพี่ ขับตะบันขับ อยากทำเพิ่มเนียยังไม่เห็นจะพังเลยครับ ชาร์ฟยังไม่ละลาย ลากจนตัดแล้วตัดอีก โบก็ยังไม่พังเลย กรอยาวๆ ขับบูสต์เต็มตลอด แม่งทนได้ใจเลยแหละครับ น้ำก็ไม่หาย อุปกรณ์อื่นๆ ก็ไม่เห็นเป็นไรนอกจากครัชต์อะครับ ตอนนี้น่าจะใกล้ลาโลกและ
    - เพื่อน ! (รักกรุมาก) เอาไปซัดแม่งล่อไปซะ 7000 รอบ ออกตัวนะพี่ แถมปล่อยไม่สุด พี่ๆที่ขับเกียร์ธรรมดา ก็น่าจะรู้ดีกว่าเกิดอะไรขึ้น ครัชต์เดิมๆก็ลื่นโคตรอยู่แล้ว ........... ปล่อยไม่สุดเกิดอะไรเอ๊ย กลิ่มมาดามหอมชื่นใจ แล้วอยู่นานซะด้วย !
    - และขณะเดียวกันผลที่ตามมา ลูกปืนครัชต์ น่าจะไปแล้ว แต่พอขับๆ มา หลังๆ ผมขับคนดีไงพี่ แบบไม่ซัดเรียบร้อย..เด็กดี ใครเจอะแถวรามอินทราจะรู้ดี 60 เต็มที่ครับ มันหายครับ แต่เวลารถติดเหยียบบ่อยๆ เป็นอีกแล้ว

ท้อจิงๆ

อื่มๆน้ำมันหายไปไหนน้า ... พี่ตามครับลองหยุดภาระกิจสัก 6 สัปดาห์ได้ไหมครับ ตูนเคยเรียนชีวะมา เขาบอกว่า หลอดอะไร Tube นี้แหละมันจะสร้างน้ำขึ้นมาแบบฟิตๆ ได้ในระยะ 6สัปดาห์ เวลาพวกคนที่ลงอ่างบ่อยๆ แล้วมีอาการยิงปืนลม อะครับ หยุดสัก 6 สัปดาห์ หรือ ประมาณ 2 เดือน น้ำก็จะกลับมาเป็นปืนฉีดน้ำได้ในพริบตา

ปล. อันนี้แซวเล่นนะพี่ ถ้าน้ำหายก็ลองเข้าร้านหม้อน้ำโลดและครับ งานนี้ลองดูครับ

7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เปลี่ยนฝาหม้อน้ำใหม่หรือยังครับ

สปริงเดิมๆ อาจจะล้า หรือไม่ก็ยางหมดสภาพไปแล้ว

หนึ่งในสาเหตุของน้ำหายเร็ว

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    อาการ กินน้ำ มีได้หลายกรณี ได้แก่
    1 ฝาโก่ง
    2 ท่อยางเข้าหม้อน้ำ รั่ว
    3 ท่อยางเข้าชุดเลี้ยง ออยเครื่อง หรือ พวกแอร์ รั่ว
    4 ฝาหม้อน้ำเสื่อม ไหลออกได้ แต่ไม่ไหลกลับ
    5 ท่อยางไปหม้อพักรั่ว
    6 เสื้อสูบแตก
    นึกไม่ออกแล้ว
    อิอิ

9. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    หายไวๆครับพี่พี่

10. tOon`

2,324
    43
    48
    พี่ ฉะ ลืม อีก อัน นึง ครับ

- ลง อ่างบ่อย :rolleyes:

11. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ไม่ต้องลงอ่าง
    ก็ กินน้ำ เก่ง ได้นะคับ ตูน
    สาธิต ทุมวัน รุ่น 48 เกิด ปีไหนอ่ะ
    จะได้เทียบกับ กะเสด ได้บ้าง
    อิอิ

12. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ผมว่าฝาหม้อเสื่อมนะครับ.....หม้อน้ำ

13. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    ช่วยไปตอบกระทู้544943ตวยเน้อเจ้า ฮารอคำตอบจากคิงอยุ่เน้อ... ให้ไว ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้