อยากถามเรื่องร้านทำ สก๊อย เอ้ย สเกริท หน่ะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย สิวะไผ, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สิวะไผ

สิวะไผ New Member Member

17
    0
    0
    อยากไปทำสเกริท แบบ ดีๆ ถูกๆ ทำตามแบบที่ผมออกแบบหน่ะครับ พวกพี่ๆ พอทราบบ้างไหมครับว่าที่ไหนรับทำบ้างอะ ผมงบน้อยอะแต่อยากทำ ๕๕๕๕๕ เผื่อทำสเกริทเสร็จจะได้ สก๊อยติดกลับมาด้วย
    ------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แล้วก็เรื่องที่ ๒ ครับคือเวลาถอดรถนี่มันดดังออดๆ แอ๊ด กึกๆ นี่มันเป้นที่ตรงไหนหรอครับผมใช้ B14 พึ่งเอามาจากที่บ้าน เปลี่ยนอ๊วกเลย ไดชาร์ทพัง เสียไป 4500 รบกวนด้วยนะครับ :cry:

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ช่วงนุไม่อยู่ขายดีโว้ยยย...
    รับทำป่าวน้อง :D:D:D
    ปล. เปลี่ยนมา 4500 แพงจังเข้าศูนย์อ่ะป่าวคร๊าบบบบ...

3. สิวะไผ

17
    0
    0
    เปล่าครับ แต่ขอเขาลดละ เขาลดให้เหลือ 3500 ถือว่าโอเคไหมครับ เขาบอกได้ชาร์ท บิ๊วอะ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    รอผู้ รู้ เลยครับ
    พี่ jojo9 โช็ค บี14 ปี 99 abs
    มีรุ่นไหน นิ่ม ๆ แน่น ๆ มั่งครับ
    ราคาเท่าไหร่
    ขอสอบถามหน่อยครับ
    อู่ ช่างติ่ง มีไหมครับแบบของพี่อ่ะครับ

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตอบแทนนะครับ
    เรื่องโช๊ค นี่มันขึ้นอยู่กับส่วนบุคคลอ่าครับ บางคนชอบแข็งๆบางคนชอบนิ่ม ส่วนมากถ้าไม่โหลดเตี้ยก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไรอ่าครับ เพราะยังสามารถใช้กับสปริงเดิมได้ก็ช่วยเรื่องนิ่มขึ้พอตัว ส่วนตัวโช๊คนี่ ก็ต้องดูอ่าครับ ส่วนตัวผมว่า ถ้าอยู่กับสปริงเดิมแบบน้ำมันนะจะนิ่มกว่าแบบแก๊ส นะครับ แนะนำให้ลองนั่งของสมาชิกท่านอื่นๆดูครับจะได้เห็นถึงความแตกต่าง ส่วนรุ่นโช๊คที่เคยลองก็มี KYB JAPAN เป็แบบแก๊สนะครับ ก็ไม่ถึงกับนิ่มมาก แต่ก็เกาะถนนดี ครับ ราคาเบิกใหม่ชุดล่ะ 12000 แล้วก้มี ของ มอลโล อันนี้ก้ใช้ได้ครับ คู่หน้าอยู่ที่4500 ไม่แน่ใจว่าราคาปรับขึ้นบ้างรึยังเพราะน้ำมันเเพง ลองดูแล้วกันนะครับ :D :D :D

6. jojo9

3,936
    656
    0
    ตามนายตั๋น ถูกทุกอย่างคร๊าบบบ...
    ต้องลองครับ เพราะว่ามันความรู้สึกของแต่ละคน :D:D:D
    ถ้าแบบผม มีอยู่สองที่คร๊าบบบ...
    แต่ผมไปเปลี่ยนที่ Master Shop อยู่รามคำแหง 118 แยก 20 คร๊าบบบ...
    ราคาดูในกระทู้ spec โช้ค ดีก่าคร๊าบบบ... :p:p:p

7. สิวะไผ

17
    0
    0
    โดนขโมยกระทู้ซะงั้น - -

8. jojo9

3,936
    656
    0
    :D:D:D
    รอหน่อยนะคร๊าบบบ...
    พอดีคนตอบเค้าไม่รู้ไปไหน.... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

9. สิวะไผ

17
    0
    0
    อ่าว สิวะไผมะเทมะถ่าววาสิไผวาเลยครับพี่ ๕๕๕๕

10. สิวะไผ

17
    0
    0
    รับทำไรหรอพี่ งง อะ

11. jojo9 non log in

jojo9 non log in Guest

0
    0
    0
    สเกิร์ตงัยคร๊าบบบ..... หุหุ
    หรือไม่รอท่านอื่นมาตอบคร๊าบบบ.... อิอิ
    วันนี้วันศุกร์จะไม่ค่อยมีใครอยู่ตอบ จ้า...

12. สิวะไผ

17
    0
    0
    ไปทำพร้อมกันไหมหล่ะพี่ เห็นเขาบอกแถวแจ้งมรณะทำดี เอ้ยแจ้งวัฒนะ ว่าว่าจะเอาแบบไปให้เขาแกะราคาไม่น่าเกิน 13000
    แต่ผมอยากได้ทำทั้งคันไม่เกิน 10000 ก็พอละ ๕๕๕๕๕

13. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เจ้า นุ ว่าไง

มีไหม

14. สิวะไผ

17
    0
    0
    ขอถามต่อครับพี่เวลา เยียบเบรค มันดังกึกๆ นี่มันเป็นอะไรเปล่าเนี่ย ผมอารมณ์เสียกับเสียงมันเพราะผมก็ยังไม่เคยขับคันนี้หน่ะครับ อยากให้เครื่องมันเงียบๆ นิ่มๆนี่ไปอู่ไหนดีครับแนะนำผมหน่อยขอบคุณครับ

15. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ดังจังหว่ะไหนอ่าครับ จังหว่ะเลียหรือจังหว่ะ ใก้ลหยุดสนิท

16. สิวะไผ

17
    0
    0
    ตอนเหยียบเลยครับ ดังกึกๆ

17. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    แอบ ขโมยกระทู้ ขอโทษด้วยนะครับ
    พี่ สิวะไผ คงไม่ว่ากัน
    ช่วย อัพ ครับ

18. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    อยากได้เหมือนกันครับได้ยินมีแต่คนพูดถึงคุณนุครับติดต่อได้ยังไงครับ ผมขับb14 ปี 2000ครับ

19. สิวะไผ

17
    0
    0
    ไม่เป็นไรครับขำขำ แต่เรื่องเบรคผมลองไปถามดุมาละสรุปปกติขอบคุณมากครับ
    แต่อยากได้ที่ทำเสกริทอะ ไม่รู้ที่ไหนดี มีอยุ่ร้านแถวนวนครก็ไกลสุดๆ - - ต้องจอดรถทิ้งไว้อีกมิหวาย
    พี่ๆมีร้านไหนแนะนำก็บอกกันบ้างนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้