หลอดไฟหน้า ES 04

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย pappo, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pappo

pappo Guest

0
    0
    0
    ว่าจะเปลี่ยน หลอดไฟหน้า ES04 มีคำถาม รบกวนพี่ ๆ ครับ

1 . พวก OSRAM Night Breaker (คู่ละพันนิด) หรือไม่ก็ Philips X-treme Power (คู่ละพันเกือบ ๆ กลาง) มีพี่เคยใช้บ้างหรือป่าวครับ ว่าตัวไหนดีกว่ากัน (ราคาดูตามเวป) มีที่พอจะแนะนำว่าหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    2. เมื่อสองตัวข้างบนกับไฟหน้าสเปคของ 0 ที่ดวงละ ร้อยกว่าบาท ประมาณ 132 บาท ต่อข้าง อ่ะ ความสว่างคุ้มไหม กับเงินที่เสียเพิ่ม เป็นคุ๋ละพันกว่า ๆ
    3. มีเรื่องงง เข้ามาใหม่ เพราะดูตามคู่มือรถบอก Civic Es04 ใช้หลอด H4 แต่ที่ Autobacs บอกให้ใช้ HB4 ตกลงต้องเอาตามไหนกันแน่เนี่ยะครับ

2. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    ในความคิดผม หลอดพวกนี้ความร้อนสูง มันทำให้โคมเสียหาย คือเหลืองเร็ว ไหนๆลงทุนแล้ว เปลี่ยนเป็นพวก ซีนอล เลยดีกว่า สวยกว่าด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้