หาเพื่อนใช้ SKODA ครับ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย jeedjaab, 28 กันยายน 2006

?

รถยี่ห้อใดที่เพื่อนๆ ชอบมากที่สุด???

1. SKODA

57.1%
  2. AUDI

14.3%
  3. PEUGEOT

28.6%
  4. CITROEN

0 โหวต
    0.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeedjaab

jeedjaab New Member Member

144
    0
    0
    ..........>>>>>>>>>ใครใช้รถ SKODA...ลองเข้ามาคุยกันนะ คร้าบ!!!
    ..........>>>>>>>>>หรือว่ารถในเครือของ YONTRAKIT ก็ได้ครับ
    ..........>>>>>>>>>(SKODA, KIA, CITROEN, VW, SEAT, AUDI, PEUGEOT)

2. jeedjaab

144
    0
    0
    up...คับ

3. jeedjaab

144
    0
    0
    อืม

ม่ายมีใครใข้เลยเหรอเนี่ย.....!!!

เศร้าใจ

4. jeedjaab

144
    0
    0
    อัพ...จร้า

5. jeedjaab

144
    0
    0
    รถตัวใหม่ที่จะเข้ามา motor show 2006 นี้คร้าบ

6. jeedjaab

144
    0
    0
    เดวมีรุปมาอีก

7. jeedjaab

144
    0
    0
    ลองดุกันก่อนนะ

8. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ....เดี๋ยวจะเหงานะครับ...คุยคนเดียวแบบนี้....เลยเข้ามาคุยเป็นเพื่อนครับ......อ่อๆ...มีรูปมาฝากเหมือนกันครับ.....สาวก peugeot ครับ...

9. jeedjaab

144
    0
    0
    ขอบคุนครับพี่
    PEUGEOT ก้อคุยกันด้ายนะครับ

10. jeedjaab

144
    0
    0
    ม่ายมีใครเลยอ่ะ

11. genie

genie New Member Member

4
    0
    0
    ที่บ้านพ่อก็ใช้เจ้า Octavia อยู่ เหมือนกัน (มีเจ้าAudiด้วย) แต่อย่างว่ามันก็รถบ้านๆนะ แต่ไม่ทราบรู้รึเปล่าครับว่าน้ำมันเกียร์มันวัดตรงไหน อ่านในคู่มือก็หาไม่เจอ ถ้ารู้บอกด้วยนะครับ แต่motor expo2006 เห็นที่ศูนย์ราชเทวีก็บอกว่าจะมีๆรถตัวใหม่มาโชว์ ไปดูเมื่ออาทิตย์ที่ 3 ไม่เห็นมีมาเลยนิ ตกลงมันจะทำตลาดต่อไหมเนี่ย ครึ่งๆกลางๆจิงๆ

12. jeedjaab

144
    0
    0
    สำหรับน้ำมันเกียร์เนี่ย...ม่ายสามารถวัดเองด้ายครับ ต้องเอาเช้าศูนย์ เพื่อถ่ายน้ำมันออกมาดูครับ (ช่างเค้าตอบมายังงี้นะครับ)
    ส่วนตัวใหม่น่ะ...น่าจะถึงช่วงปีใหม่นี้ล่ะครับ (คาดว่าตอนนี้คงใกล้ถึงฝั่งแล้วล่ะครับ)

*ปล
    เมื่อมาถึงแล้วทำตลาดต่อแน่ๆ ครับ...คาดว่า ราชเทวี น่าจะได้เหนตัวใหม่เป็นที่แรกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2006
  13. jeedjaab

144
    0
    0
    เพิ่มเติมครับ...
    น้ำมันเกียร์ต้องเปลี่ยนทุกๆ 60,000 กม. ครับ (+ - ตามแต่การใช้งาน)

*ปล.
    สงสัยอะไรอีกก็เข้ามาถามได้ครับ...จะรีบหาคำตอบมาให้

14. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ขับ peugeot 405 GRI ฟัดกับรถกระบะทางลูกรังครับ เฉือนเขาเห็นๆ

15. jeedjaab

144
    0
    0
    เอ่อ....
    หมายความว่างัยครับ???

++งง++

16. jeedjaab

144
    0
    0
    ++รถใหม่...เข้ามาถึง SKODA ราชเทวี แล้วนะคร้าบ++
    สนจัยก้อเข้ามาดูด้ายเรยนะ

17. genie

genie New Member Member

4
    0
    0
    วันนี้เพิ่งไปที่ศูนย์ราชเทวีมา ยังไม่เข้าโชว์รูมเลย แต่เห็นตัวรถแล้ว อืมสวยดี

18. เจฎ

เจฎ Guest

0
    0
    0
    กำลังมองหาอยู่เลยครับ

[ผมกำลังมองหาอยู่เลยครับ มือสองนะครับ รถสวยมาก มองหาในเวปมา สอง สามอาทิตย์แล้ว อยากได้ถายในสีคลีม ไม่รู้มีหรือเปล่าครับ ใครช้วยแนะนำด้วย [email protected]

19. jeedjaab

144
    0
    0

ตอนนี้มีโชว์เพิ่มอีก 2 คันครับ
    1. New Octavia 1.9TDI Sedan
    2. New Octavia 1.9TDI Combi (van)
    3. New Superb 1.9TDI Sedan (จอดอยู่ในอู่ครับ)

20. Nano

Nano New Member Member

10
    0
    0
    ไม่ได้ใช่แต่แวะมา

ดูรุ่นใหม่แล้ว มาดูรุ่นคุณปู่มั่ง....ไปเจอมาถึงถิ่น...:D

21. jeedjaab

144
    0
    0
    อืม...เก่ามากๆอ่ะ

22. Nano

10
    0
    0
    งั้นแหละ

คือเท่าที่ผมสังเกต และถามไถ่ดูอ่ะนะ ที่นั่นเค้าจะมีวัฒนธรรมอย่างนึงอ่ะ คือเค้าจะให้ความสำคัญกับรถคันแรกที่เค้าซื้อมาด้วยตังค์ตัวเองมาก... เค้าจะเก็บหรือใช้จนแก่เถ้าไปด้วยกันเลยอ่ะ...เราจึงเห็นคนแก่รุ่นพ่อ รุ่นปู่ขับรถที่อายุน่าจะพอกันไปไหนมาไหนมากกว่าจะขับรถรุ่นใหม่ๆอ่ะครับ เด็กรุ่นลูกรุ่นหลานก็จะสืบต่อมากันเป็นอย่างนี้ อย่างเจ้าของรถคันนี้ ก็ใช้มาตั้งแต่ยังไม่แต่งงาน ทุกวันแก่จะขับมาจอดที่เดิมตรงเนี้ย ไม่ไกลจากโรงแรมทีผมนอนมากนัก แกเป็นเจ้าของ Booth ขายของพวกน้ำ บุหรี่ อะไรเงี้ยอ่ะครับ

23. Nano

10
    0
    0
    FABIA

คันนี้เป็นคันที่ผมเช่าขับ...FABIA หรือผมเรียกมันว่า "ฝาเบียร์" อ่ะครับ เป็น Wagon เครื่อง 1.3 ลิตร แต่แม่ม วิ่ง 180 สบายๆ แถมประหยัดน้ำมันด้วย ชอบ...ชอบ....จริงๆผมชอบรถที่ยนตรกิจขายนะ เคยขับที่ยุโรปเพราะมันเป็นรถประหยัด ค่าเช่าถูก ทั้ง VW Polo 1.4 TDI (อันนี้ชอบมาก) แล้วก้อ PEUGEOT 307 1.6 HDi (อันนี้ชอบมากกว่า โดยเฉพาะดีไชน์และเครื่อง) แต่เวลามาถึงเมืองไทยแล้ว ทำใจลำบากเรื่องราคาอ่ะ

24. jeedjaab

144
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำชมครับ......อยากให้ลูกค้าหลายๆ คนคิดแบบนี้มั่งจังเลย

25. jeedjaab

144
    0
    0
    ยังหาเพื่อนใช้อยุ่คับ

26. Gold Fabia

Gold Fabia Guest

0
    0
    0
    ผมมี Fabia ปี 2003 1.9 sdi อยู่คัน มีเพื่อนใชอยู่ด้วยรวม 4 คันครับ
    ใช้ดีไม่จุกจิก ทน ประหยัด

27. jeedjaab

144
    0
    0
    อยุ่แถวไหนกันน่ะครับ.........ขอดูรูปได้มั้ยครับ

28. หวัดดีครับผมก็ใช้ ครับใช้ดีประหยัดสุดๆ
    ผมอยู่โคราชครับ กำลังหาเพื่ยนคุยเรื่องรถเลย อิอิเพิ่งเจอกระทู้

29. jeedjaab

144
    0
    0
    ใครใช้ skoda ก็ลองเข้ามาคุยกันผ่านกระทู้นี้นะครับ
    ถ้ามีความเคลื่อนไหวใดๆเกี่ยวกับ skoda จะรีบมาแจ้งให้ทราบครับ

ปล.
    วันนี้คุณตุลได้โทรเข้ามาหาผม ขอบคูณสำหรับคำชม + ติเตียนนะครับ จะรับฟัง และ เสนอผู้ใหญ่ต่อไปครับ

สวัสดีคะ ใช้ skoda fabia อยู่ ตอนนี้รถมีอาการเสียงดังเหมือนอะไรหลวม ตอนออกตัว เสียงดังเคร้ง ๆ ช่วยแนะนำทีค่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้