ลิ้น B16a

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย kamikaza, 17 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    คือผมกำลังจะใส่ลิ้น B16A กะคอ D15 อ่ะครับ เลยอยากถามเพื่อนนิดหนึ่ง คือถ้าผมใส่แล้วผมไม่ใส่ปั้ม(ไม่แน่ใจว่าเรียกแบบนี้มั้ย) ที่อยู่ด้านล้างปีกอ่ะครับ ที่มีท่อน้ำเล็กไหลผ่านอ่ะครับคือผมจะไม่ใส่ปั้มนันแล้วจะต่อท่อน้ำเข้าหากันเลยได้มั้ยครับ จะมีปัญหาไรมั้ย

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา ไม่ต้องต่อก็ได้ครับ แต่ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ควรจะต่อ เพราะมันจะมีตัวเพิ่มรอบเดินเบาเวลาเครื่องเย็นที่เป็นกลไกอยู่ ถ้าไม่ต่อรอบมันจะตกเวลาเครื่องเย็น

3. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    แล้วท่อตัวนี้ จะต่อจากไหนไปไหน ครับ
    ใส่ลิ้น b16 เเล้วจะมีผลทำให้รถ เป็นยังไง บ้างครับ

4. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ตามที่ดูปากของ b16 มันจะใหญ่กว่า D15 ถ้าจำไม่ผิดนะ ของ b16 จะเป็นเบอร์ 655 ส่วน D15 จะเป็นเบอร์ 556 ใส่แล้วน่าจะแรงขึ้นอีกนิดหน่อย แล้วพวกรู้ต่างๆมันก็จะใหญ่กว่าครับแต่ต่างกันไม่มาก พอดีว่าได้มาฟรีก็เลยอยากใส่อ่ะครับ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ใ ช่ ตั ว ว อ ม ป่ ะ ( พ อ ดี รู ป มั น ผิ ด มุ ม ไ ป ห น่ อ ย ) ถ้ า ใ ช่ ก็ ต่ อ เ ถ อ ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้