รบกวนถามเรื่องน้ำเข้า T-bar ครับทำไงให้หายครับ -*-

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย ac2007, 13 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    รบกวนถามเรื่องน้ำเข้า T-bar ครับทำไงให้หายครับ - -* เอารถไปล้างน้ำมันซึมครับไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไงครับ ถ้าเปลี่ยนยางจะหายมั้ยคับ แล้วยางขอบ t bar ราคาเท่าไรครับ รบกวนทีนะครับ ขอบคุณครับ

2. ลองถอดแล้วใส่ใหม่ ขยับให้เข้าที่เข้าทางก่อนครับ อาจจะหาย

ส่วนวิธีแก้ไขแบบถูกก็ยิงซิลิโคน แบบแพงก็เปลี่ยนยางยกชุดครับ ราคา หมื่นนิดๆ ถึง สองหมื่นกว่า แล้วแต่ว่าจะสั่งซื้อที่ไหนครับ

3. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ขอถามต่อครับ แล้วลมเข้าอ่ะครับ จะพอมีวิธีไหนบ้าง เข้า 2 ฝั่งเลย ตอนวิ่งประมาณ 60-80ขึ้นไปอะครับ

4. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    บางคนใช้งบถูกหน่อยโดยการยิงซิลิโคน แต่อันนี้แบบกรณีน้ำซึมรั่วเข้าไม่มาก หรือลมเข้าไม่มากเช่นกัน แต่ถ้าเป็นหนักหน่อย ก้ควรเบิกเปลี่ยนยางขอบกระจกอ่ะค่ะ ประมาน 15,000 - 16,000 ได้นะคะ อันนี้ทั้งสองด้าน สามารถเอาโค้ดตัวเลขของยางไปเบิกที่ศูนย์โตโยต้าได้เลยค่ะ รอประมานเกือบ 2 เดือนนานหน่อย แต่ขอแท้ชัวแน่นอนค่ะ :D มีวิธีแก้ก้น่า 2 ทางนี้อ่ะค่ะ เพราะถ้าเป็นหนักเปลี่ยนไปเลยคุ้มค่ากว่า :D

5. SW-20->00GT

SW-20->00GT New Member Member

142
    1
    0
    เอ๋ XO :D

6. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
  7. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ขอผมไม่หนักครับ แล้วยิงซีรีโคลตรงได้อ่ะครับ จะลองไปทำดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้