ใครเคยทำประกันรถกับบริษัทฟีนิกซ์ประกันภัยบ้าง บริการแย่มากๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KONGKUB, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมรูสึกแย่มากกันประกันบริษัทฟีนิกซ์

เรื่องมันมีอยู่ว่า
    วันที่3/12/08ผมขับรถกลับบ้าน อยู่ๆมีแท่งเหล็กกระเดนมาโดนกันชนหน้าแตกอย่างรุนแรง และอินเตอร์บุบ ตอนนั้นยังไม่ได้แจ้งประกัน เนื่องจากไม่มีคู่กรณี วันต่อมา4/12/08เวลาประมาณเที่ยง ผมโทรไปแจ้งครั้งแรกบอกว่าให้เอารถเข้าไปที่อู่ในเครือมันได้เลย แต่ต้องเข้าไปวันธรรมดา เวลาทำงานอันนั้นผมเข้าใจเพราะมันเป็นเรื่องปกติ แต่ผมไม่ว่างไม่สามารถออกจากที่ทำงานไปได้ ผมเลยโทรแจ้งใหม่ว่า ให้ส่งคนมาดู ถ่ายรูปแจ้งเครมก่อนได้ไหม มันบอกว่าเด็กมันไม่ว่างขอเป็นวันพรุ่งนี้5/12/08ได้ไหม เดี๋ยวส่งเด็กไปดูที่บ้านเลย พอเด็กมาดูเสร็จถ่ายรูป เขียนใบติดต่อ หมายเหตุ รอตรวจถาพถ่ายก่อนทำประกันและความคุ้มครองอุปกรณ์ตกแต่ก่อนรับผิดชอบ หมายความว่าผมยังไปเข้าอู่ไม่ได้ บอกวันจันทร์เปิดทำงานจะส่งเรื่องให้แล้วจะติดต่อกลับ วันจันทร์8/12/08เงียบ ไม่มีใครโทรมา วันอังคาร9/12/08 ผมโทรไปถามเรื่องของผมว่าไปถึงไหนแล้ว มันขอเบอร์ติดต่อกลับมันให้ลูกน้องที่มาถ่ายภาพโทรมาลูกนองมันบอกว่าจะส่งเรื่องให้แล้วพรุ่งนี้จะโทรไปแจ้งว่ารับผิดชอบได้แค่ไหน (มันกลัวว่ารถผมจะมอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มเติมหลังการทำประกัน)วันพุธ10/12/08 เงียบ วันพฤหัส11/12/08 เวลาประมาณบ่าย2 ผมโทรไปถาม
    ได้ความว่า ลูกน้องมันพึงส่งเรื่องเข้ามา เดี๋ยวขอรูปถ่ายจากทางสำนักงานใหญ่ก่อน แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้จะติดต่อกลับไป ผมก็โมโหซิครับ โทรไปกี่ทีก็พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ตลอต แล้วมันก็บอกว่า ก็ไม่รู้โทรไปถามลูกน้องผมเอาเองมันพึ่งส่งเรื่อง ผมกำลังจะถามกลับไปว่า หน้าที่ของผมหรอที่จะต้องโทร แต่มันวางสายผมไปเลย
    คนรับสายชื่อสมบูรณ์ คนมาถ่ายรูปรถผมชื่อสุวิทย์

1.ผมอยากรูว่าประกันชั้นหนึ่ง มันต้องรออย่างนี้หรอครับ ผมก็พึ่งรู้
    2.การบริการนี่ดีแล้วหรอครับ
    3.หน้าทีของผมที่ต้องโทรไปตามลูกน้องของคุณหรอ

ผมจะรอดุว่าพรุ่งนี้12/12/08มันจะติดต่อกลับมาไหม

2. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    ประกันรถยนต์ส่วนมากก็เป็นอย่างนี้แหละครับ เรื่องเยอะ ตอนจะให้ทำบอกเคลมง่าย ซ่อมเร็ว
    แต่พอทำไปแล้วจะเคลมประกันมั่งเรื่องมาก เล่นตัว พวกนี้ทำธุรกิจรู้จักคำว่าซื่อสัตย์กันมั่งมั้ยเนี่ย
    รถผมทำประกันกับบริษัทสินมั่นคงประกันภัย แม่งซ่อมมาเป็นปีแล้วยังไม่เสร็จเลย
    บอกรออะไหล่(รถW124)ห่วยแตกมากๆ

3. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ของผมชั้นหนึ่งตอนถอยBMWมาใหม่ๆเจอโรคจิตแอบมาลงลายไว้ที่รถ ตอนไปเที่ยวห้าง (โมโหมาก) กลับบ้านวันรุ่งขึ้น เลยเคลมรอบคัน มาถึง ถ่ายรูป รับเอกสาร ไปอู่เลย จบ นี้มีR33GTR อีกคันจะครบรอบปีแล้วเด๋วเครมด้วย รอยหินกระเด็นทั้งนั้น ( ชั้น1ผมทำกับ วิริยะครับ ) ส่วนที่เหลือในบ้าน ( รวมเจ้าCRV GT ในรูป ) ชั้น3 ไทยศรี ครับ คุยง่ายเหมือนกัน

4. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
  5. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    เคยโดนมาแล้วครับ กับบริษัทนี้ แต่เพื่อนผมเป็นคนโดน แต่ผมเดินเรื่องให้มัน ประกันชั้น1 เหมือนกัน แต่ว่าจะเคลมซ่อมเอง เพราะเพื่อนผมมันอยู่เมืองกาญ แล้วอู่ของประกันที่เมืองกาญเพื่อนผมมันไปดูก็ไม่ค่อยไว้ใจก็เลยแจ้งคลุมราคาซ่อมเอง คลุมมาได้ 15000 แต่ขอโทษครับ บริษัทอื่นนั้น ได้รับเงินไม่เกิน 2อาทิตย์ ที่นิ โดนไป3เดือนครับ ดึงสุดๆ โทรไปกี่ทีๆก็ไม่ว่างมั่ง เรื่องยังไม่มามั่ง จนล่าสุด ผมพาเพื่อนไปโวยที่สำนักงานใหญ่ที่พระราม9 มันก็ดึงแบบว่าไม่รู้จะด่ายังไง มันก็บอกว่า อีก1อาทิตย์โอนเข้าบัญชีให้ แต่ไม่มีเอกสารไรมายืนยันให้เลยว่าจะโอน สุดท้าย ต้องโทรไปจี้อีกถึง2ครั้งกว่าจะได้เงิน แย่ครับ แบบนี้ไม่ไหว........

6. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ทำของบริษัทนี้พอดีเลย แต่เป็น 3+ เจองี้กัวเลย

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    วันนี้จะมารายงานผลว่าเป็นยังไง เซ็ง ยิ่งคิดยิ่งโมโห

8. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    อ้าวอัพไป บริการ แย่ๆๆ

9. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เท่าที่รู้มา ตอนนี้ ฟินิกซ์ บริษัท ล้มแล้วนี่คับ อู่ที่รับรถของประกันนี้เข้าไป ซ่อมแล้วโดนเบี้ยวค่าซ่อมเป็นแถวเลย ระวังกันด้วยนะคับ

เท่าที่รู้ตอนนี้ มี ฟินิกส์ กับ สัมพันธ์ อะคับ

10. แหม..!! เห็นโฆษณา ทำซ่ะอย่างดีเลย..

11. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    เอ้า ตา พี่ก้อง งานเข้า

จะบอกว่า เคย เจอ มา อย่างเซ็ง กันชนบีเอ็ม+ลิ้น zender แม่มเครม ให้ 4500 ไปซื้อ กันชน เดิม มือ สอง ยังไม่ได้

12. KONGKUB

2,256
    14
    38
    และแล้ว มันก็เป็นอย่างที่ผมคิด แม่งไม่โทรมาเหมือนเคย แย่จริงๆ

13. KONGKUB

2,256
    14
    38

เซ็งหวะ กันชนไม่เท่าไหร่ แต่อินเตอร์กูนี่สิ หมดหล่อเลยหวะ

14. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ใช้ของวิริยะอยู่คับ เคลมไม่เคยมีปัญหา

15. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    เซ็งแทนเลยแบบนี้-----ผมใช้ทิพยะ เครมไม่มีปัญหาคับ

16. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เวรละ ใช้อยู่
    ที่เคย ๆ โดนก้อแค่ แจ้งเครมตอนบ่ายโมงครึ่ง
    เด็กมาถึงเกือบสี่โมงอ่ะ
    ถ้ามเด็กว่า ทำไมมาช้าจัง เด็กมันว่าเพิ่งแจ้งเข้ามาเองพี่
    ^^

17. sakawa

sakawa New Member Member

83
    1
    0
    เดี๋ยวเข้ามาอ่านอีกรอบ ให้ละเอียด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้