สมาชิกใหม่ครับ เมื่อคืนเอารถไปตกหลุมมา เซง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kaikoun, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaikoun

kaikoun New Member Member

7
    0
    0
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ได้ 1 อาทิตย์แล้ว (ถอยรถมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ) รถ Primera สีแดง
    เรื่องมีอยู่ว่า พอดีเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมกลับจากตกปลาฝนก็ตก โชคร้ายครับขับตกหลุมจังเบอร์เลยผลคือล้อหน้าข้างซ้าย แม๊ค 17 คด ยางรั่ว อุส่าไปถอดล้อออกจะเปลี่ยนยางอะไหล่ เจ้ากรรมนายเวรยางอะไหล่รูล้อดันขนาดไม่ตรงกันกะดุมซะอีก สรุปคือต้องขับบดไปร้านซ่อม เมื่อคืนร้านยังปิดอีก สรุปคือเปลี่ยนยางแน่นอน ส่วนแม๊คเดี๋ยววันนี้ไปดูอีกทีเพราะ ยังไม่รู้เลยครับว่าจะมีอาการอะไรติดตามมาอีกเหรอป่าว เฮ้อ
    ช่วยแนะนำจุดที่ต้องดูเป็นพิเศษด้วยครับแบบว่ากลัวว่ามันจะเสียมากกว่านี้

2. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    เออซวยจร๊ง พ่อคุ้นนนนนน...
    ฝนตกขี้หมูราขี้หมาแห้งแบบนี้นะเราควรที่จะระมัดระวังมากมาก (เรื่องไรวะ)
    ผมว่านะขอบ 17 หนะ ไปแล้ว ถ้าไปไกลนะ ถ้าใกล้ก้อไปเหมียนกัน อิอิ

ล้อเล่นน่า ฮาซักนิดชีวิตจะราบรื่น

3. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ลูกยางช่วงล่างด้านนั้นน่าจะขาดด้วยละ

4. kaikoun

7
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ สรุปคือไม่เป็นอะไรมากครับ ซ่อมแม๊คแล้วก็เปลี่ยนยาง ตอนนี้เอายางอะไหล่ที่ร้านมาใช้อยู่อ่าครับ

5. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    ดีใจด้วยนะคับพี่น้องคับ ที่เป็นนิดหน่อยเท่านั้นเอง

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    บ่อ ไหน หร๋อ ครับ เนีย ผม ก็ ชอบ ตก ปลา ครับ :D

ถ้า บึง สำ ราญ นี้ ละ ก็ ชัด เจน ครับ บ่อย อยู่

7. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ดีแล้วคับที่ไม่เป็นรัยมาก

8. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ดีที่ไม่เป็นมากคับ

9. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะคับ

ยังไงมีตติ้งเรียนเชิญนะคับ

ว่าแต่ใครไปขุดหลุมตอนรับน้องใหม่นะ

อย่าให้เจอตัวนะ

อิ อิ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ตก ปลา บ่อ ไหม ครับ เนีย ตอบ หน่อย

11. kaikoun

7
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านครับสำหรับกำลังใจ
    ตกอยู่ที่แถบๆศรีราชาครับ
    ตอนแรกว่าอาการถไม่เป็นไรมากครับ แต่จากการตกหลุมครั้งนั้นพอทำล้อแม๊คเสร็จแล้วยังมีอาการตามมาอีกเยอะเลยครับ
    1.เวลาสตาร์ทเครื่องเริ่มมาอาการสั่งแล้ว(ยางรองเครื่องขาดแน่นอน)
    2.กันชนหน้าร้าวที่ยึดไฟหน้าร้าว อันนี้ผมผิดเองอ่าครับไม่ดูให้ดีก่อน (ยังสงสัยเพราะหญ้าเหรอต้นไม้ข้างทางหว่า)
    3.น้ำแอร์หยดที่พรมหน้า (สงสัยเพราะแรงกระเทือนสายยางคงหลุด)

คิดว่าวันศุกร์จะเอารถเข้าอู่เช็คใหญ่ดูอ่าครับไม่รู้ว่าจะมีอาการอะไรอีก :cry::cry::cry:
    แต่ไม่เป็นไรครับ ค่อยๆทำไปเราชอบไงถึงได้ซื้อมา :D:D:D

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ค่อย ๆ ทำไปคับ เดี๋ยวก็ดีเอง

5 5 5

รถเรามันอายุเยอะ

ก็ต้องดูแลเป็นพิเศษหน่อย

ตามสภาพคับ

อย่าซีเรียส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้