ถามเรื่องแอร์โฟลว์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat and Amp, 14 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    มีคนเขาบอกว่าแอร์โฟลว์ของผมมันเสีย คือรอบไม่นิ่งบางทีก็ดับไปเลยใช่อาการ
    เสียของมันรึป่าวครับ แล้วน่าตามันเป็นยังไงใครพอจะมีรูปให้ผมดูมั้งป่ะครับ
    รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยขอดูรูปน่าตาของมันหน่อยสิครับ...
    แล้วถ้ามันเสียต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวเลยหรอครับซ่อมใช้ไปก่อนได้มั้ยแล้ว
    ซ่อมยังไงครับ......ผมใช้เครื่อง GA 15 ครับ....รบกวนผู้รู้ด้วยก๊าบบบบบ
    :cry::cry::cry:

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อาการ มัน ตามนั้น เลยครับ
    GA15 โชคดี ครับ เพราะหาง่าย และ ไม่แพง มือสองยุ่น น่ะ

ถ้ายังไงลองให้ช่างล้างดูก่อน เผื่อจะดีขึ้นครับ :D

3. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ตามท่านรองไปค้าบ

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ลองดู คอย์ไฟ ด้วยครับ
    ส่วน แอร์ โฟล์ ล้างได้ ครับ
    แต่รุ่นพี่ไม่แพงครับ

5. Oat and Amp

127
    10
    0
    ล้างเองได้มั้ยครับ ล้างยังไง ช่วยบอกทีครับ

6. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    อืม ผมว่าอย่าล้างเองเลยมันยากลำบากครับ ไงไปหาพี่ติ่งดีกว่า หรือไม่ก็มือสองครับเพียบ ค่าตัว พันขึ้นไปไม่น่าจะเกิน 2 ครับ แอร์โฟร์นี่ ควันดำปี๋ครับ เหม็นเข้ามาที่ห้องเครื่องเลย มันจะเป็นๆหายๆ ตอนเป็นล่ะสุดยอดครับ ของผมเป็นตอนกลับมาจากเพชรบูรณ์ 400 กว่าโล ลากแม่งมาเรื่อย ปรากฏ ว่า แม่งเล่นน้ำมันหมดถังเลย เช้าเปลี่ยน จบ หน้าตามันถอดกรองออกล่ะนั่นล่ะครับ ถถอดทั้งกล่องนะครับ มันเป็นขดลวดเล็กๆเองแต่ค่าตัวมันเบิกห้างล่ะบรรลัยครับ ลองให้พี่ติ่งล้างดู ไม่งั้นก็เปลี่ยนครับ แนะนำอย่างหลังครับ บายใจดี :):)

7. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ถ้า พี่มั่น ใจ ว่าทำได้ ต้องลองครับ
    เอา แบบ แก้ ขัดนะครับ
    นำ สเปรย์ ล้าง ( ขวดสีฟ้า ยี่ห้อ ฟีลิป )
    มาฉีด ถ้าไม่อยากแกะ ก็ เปิด กรองอากาศ จะเห็น
    ตะแกรง อยู่ แงะ ออกมา ( ต้องทำดี ๆ ครับ )
    เอา ชัวร์ ถอดกรอง อากาศ ออกทั้งกล่องครับ
    จะเห็น เหล็ก อยู่ มองในช่องนั้น จะเห็น เป็น เส้น ๆ
    จัดการ นำสเปรย์ ฉีด ทำความสะอาด อย่าลึกนะครับ ระวัง มันขาดด้วย
    ฉีด เสร็จ สตราร์ท เครื่อง ( ต้องใช้เป็นน้ำมันนะ ) ลองสักเกตุ อาการ สักพัก
    ยังไม่ดี ขึ้น อีก ฉีด ต่อครับ ( ดับเครื่องด้วย )
    แต่ถ้าขี้เกียจ ให้ พี่ติ่งจัดการดีกว่าครับ ( เหนื่อยจัง )

8. บอย1212

บอย1212 Guest

0
    0
    0
    สเปรย์ที่ใช้ทำความสะอาดแอร์โฟร์ยี่ห้ออะไรครับ ชื่อเรียกอะไร ราคาเท่าไหร่ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ รถผม บี 14 Ga16 เครื่อง1600 ฉีดทำความสะอาดได้ไหมครับ/Thanks.

9. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    สเปรย์ยี่ห้อ ฟิลลิป ครับ

รู้สึกจะเป็นน้ำยาล้างหัวอ่านซีดีนะถ้าจำไม่ผิด

กระป๋องสีฟ้าครับ ราคาประมาณ ร้อยกว่าบาทครับ...

11. Oat and Amp

127
    10
    0
    ขอบคุณครับ พี่ๆ ที่ให้ความช่วยเหลือ

12. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครีาบ :D :D :D

13. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    เสียเหมือนกันค่ะ B14 GA15 ปันใจไปดมแก๊ส แอร์โฟลว์เสีย ช่างบอก ทำอีกก็เสียอีก เพราะว่าบางครั้งมันอาจจะแบ๊ค (เมื่อไหร่หว่า) ตอนนี้ก็ขับได้ค่ะ ไม่สั่น เลยไม่แน่ใจว่าจะซื้อเปลี่ยนใหม่ หรือว่าเชื่อช่าง ไม่เปลี่ยนดี

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รุ่นนี้ air flow มันเสียง่าย อายุมันสั้น เพราะมันไปอยู่หลัง คอไอดีครับ ตรงนั้นมัน โครตร้อนเลย

ลองล้างดูก่อน เเล้วค่อยเปลี่ยน เพราะเปลี่ยนใหม่ มานั่งลุ้นอีกว่าไอ้ตัวที่มาจาก ญี่ปุ่นเนี่ย มันดีหรือเสีย

15. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ลองล้างดูก่อนดีกว่าครับ ยังไงไม่เสียหาย :D :D :D

16. Oat and Amp

127
    10
    0
    ล้างแล้วก๊าบ....ใช้ได้ไม่นานเองก็เป็นอีกสงสัยต้องเปลี่ยนจริงๆแระ....

17. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ตอนเปลี่ยน อย่าลืม ไล่ลม น้ำด้วยนะค๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้