Inter หลอกๆ... เท่ห์ไม่ใช่เล่น

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย หนุ่ม Idea, 27 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ก่อนอื่น คือ ผม เป็นคนหนึ่งนะครับ ที่ชอบ ทำให้รถ ดูสวย แรง แต่ๆจริงๆแล้วไม่อยากจะแต่ให้รถเดิมๆที่เราใช้ในชีวิตประจำวัน ผิดไปจากเดิมมาก ( อาจเป็นเพราะไม่มีกระตังก็เป็นได้อิอิ )

ผมทำกันชนหน้าเป็นแบบสำหรับมี inter แต่ รถผมยังไม่มีเนื่องจากหลายปัจจัย คงรู้ๆกัน

ผม เคยคิดว่าจะทำการใส่ Inter หลอก แล้วต่อท่อทราย ปลอม เข้าไปแล้วติดด้วย อะไรบางอย่างให้ยึดไว้

กับตัวถัง ด้านห้องเครื่องแล้วก็ จะลองทำอยู่หลายๆที่แล้ว แต่ ยังไม่กล้า

ที่ผมคิดไว้ ก็มี

อุปกรณ์ ก็คงเป็น inter ขนาด ต่างๆแล้วแต่ชอบ ไม่ต้องใช้ได้เอาแบบ ผุ มาก็ได้แต่ขอให้ด้านหนึ่งสวยๆหน่อยละกัน

ท่อ อลูสวยๆ ไม่ต้องใช้ได้อีกเช่นกัน

แล้วก็อุปกรณ์สำหรับติด

แต่ปัญหาคือ ผมกลัวความร้อนตรงหม้อน้ำที่มี Inter เจ้ากำนี้ มาบัง มันจะทำให้เกิดความร้อนขึ้นหรือป่าว

หรือผู้ใดเคย ทำ เคยคิดจะทำแล้ว หรือ ทำแล้วใช้อยู่

ช่วยมาแนะนำด้วยนะครับ

ตอนนี้เลย ใช้ ตระแกงลวดสีเงิน ปิดช่อง inter ไปก่อน ก็ดูโฉด ไปอีกแบบ อิอิ

ปล. เด็กหัดแรง

1. Suki

Suki New Member Member

7
    0
    0
    เข้าท่าดีครับ ไว้จะลองทำบ้าง ไม่มีความปัญหาเรืองความร้อนขึ้นหรอกครับ

2. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    ดีคับ หนับหนุน

3. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    ระวังโดนดูดตูดนะค้าบบ

4. FiT K20A

50
    1
    0
    อิอิ

5. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เคยคิดจะทำ แต่ คำนวนงบ ไม่ลง เลย ยังไม่ได้ทำสัก ที่ 555

6. oragolf

oragolf New Member Member

19
    0
    0
    สงสัยเหมือนกัน เรื่องความร้อนมันจะมากกว่าเดิมมากน้อยเพียงใดครับ

7. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ไม่มีปัญหาความร้อนครับ เหมือนๆกับ รถตู้ ที่ วางเครื่อง ใต้เบาะคนขับหน้า แต่จะอบอ้าวนิดนึง เพราะพื้นที่ในการปะทะลมมันน้อย ลง ลมปะทะอาจจะไม่แรงหรือลดกำลังมาที่แผงแอร์ และตามมาถึงหม้อน้ำ กว่า จะถึงหม้อน้ำก้อ ต้องผ่านแผงแอร์ แต่สวยดีครับ ทำแล้วขอดูรูปด้วยนะครับ

ปล..ระวังจาโดนเบิ้ลใส่บ่อย อะดิ

8. FiT K20A

50
    1
    0
    เหอะๆ ต้องไปหา Na Blow off vale ด้วยนะคับ จะได้มีเสียง อิอิ ฟิ้วๆๆ

9. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    อยากทำเหมือนกันคับ ใครทำแล้วบอกหน่อย

10. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ผมก็ใส่อยู่อ่ะ ดูตามรู้ส่วนตัวได้เลย เดินท่ออ้อมบนอินเตอร์เหมือน อีโว 3 แป๊ะๆ

ถ้าจะให้ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อน ต้องขยับอินเตอร์ไปชิดหม้อน้ำให้มากที่สุด ไม่ให้เหลือช่องว่างไว้ เพราะลมจะได้ทะลุผ่านทั้งสองแผงพร้อมกัน ห้ามวางห่างกันเป็นอันขาด เพราะลมจะไปไม่ถึงหม้อน้ำ "จำไว้ให้ดี เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน"

ใส่มาหลายปีแล้ว วิ่งอัด กรุงเทพฯ-เชียงใหม่ ยาวๆ ความร้อนก็อยู่ขีดกลางตลอด

11. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ไอเดียบรรเจิดดีครับ ยังไงถ่ายรูปด้านหน้ารถมาให้ชมหน่อยครับ ถ้าว่างน่ะครับ อยากเห็นชัด ๆ :D :D :D

12. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    งืม น่า สนใจ

13. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เคยคิดทำเหมือนกันอ่ะ ขนาดซื้ออินเตอร์มาละแต่กลัวเรื่องความร้อนเลยขายไปซะเลย

14. sopon2906

sopon2906 New Member Member

2
    0
    0
    น่าสนใจทำ

15. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0
    ไม่เอามั่งเหรอ แบงค์ :D

16. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    น่าสน ๆเคยเห็น nv ทำอยุ่คันนึงใส่ inter หลอกก็เท่ห์ดีน่ะ อิอิโหดดี:)

17. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เนียนเลย ดูจากภาพไม่บอกไม่รู้เลยว่าติดหลอกนะเนี้ยะ

18. s@TurNiST

s@TurNiST New Member Member

4
    0
    0
    ไม่ใส่แล้ววิ่งชนะพวกที่มี ดูเท่ห์กว่าหรือปล่าวครับ ?

อิอิ

19. oat_nextgen

oat_nextgen New Member Moderator

834
    4
    0
    ถ้าจะทำ จิงๆๆๆ แนะนำ เปง ออยคูเล่อ ของ RX นะคับ

มานจะ เหมือนอินเตอร์มากๆๆเลยคับ

ติด ออย ขวา แต่ เหมือนอินเตอร์ ด้วย อะ คับ ใช้ ประ โยช ได้ด้วย คับ

20. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อยากทำนะครับแต่โดนหัวเราะ

21. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    ถ้าไม่เปิดกาโปงดูคงไม่รุ้ว่าจิงหรือหลอกอิอิ

22. eak__bigm

eak__bigm New Member Member

81
    0
    0
    ทำมาแล้วคับ แต่ที่หม้อน้ำของผมมันจะมีพัดลมไฟฟ้าอยู่ เลยไม่ต้องกังวลเรื่องความร้อน แล้วอินเตอร์ที่ใส่ใบไม่ใหญ่คับ เลยไม่มีปัญหาความร้อนที่สุงขึ้นตามมา

แต่รูปข้างๆ นั้นตอนยังไม่ได้ใส่นะคับ ไว้จะถ่ายมาให้ดู

23. benzd

benzd New Member Member

311
    4
    0
    ถ้าถ่ายมาเมื่อไรเอามาลงด้วยนะครับ อยากเห็น

24. F_Vigo

F_Vigo New Member Member

4
    0
    0
    อยากเอาวีโก้ 2.5 อี ไปใส่อินเตอร์แต่งอ่ะคับ งบปะมาณเท่าไหร่คับใครรู้บอกหน่อยนะคับ

25. pongsak4034

pongsak4034 New Member Member

33
    1
    0
    ที่เชียงกงบางนาร้านอยู่ปลายสะพานแรกมี Inter หลอกขายครับ

แบบที่มีไฟวิ่งก็มี

ราคาอยู่ที่ 2000-2500 ครับ มันเป็นแบบซีกเดียวครับ

26. gtr_golf

gtr_golf New Member Member

60
    0
    0
    ก็น่าคิดนะครับ เรื่องความร้อนที่จะตามมา

27. toonkoshika

toonkoshika New Member VIP

329
    1
    0
    ใครลองทำแล้วเอารูปมาให้ชมบ้างนะครับ+++

28. สายลมพเนจร

สายลมพเนจร New Member Member

66
    48
    0
    ออยคูเล่อ คืออะไรอ่ะ ได้ประโยชน์อย่างไร
    บอกด้วย เพิ่งหัดแต่ง
    แพงไหมคราบบบบ
    ช่วยด้วย อิอิ.....
    :) :) :) :) :)

29. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    อิอิจะรองไปทำบ่างนะฮะ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้