ดัดทราย

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Joe300ZX, 15 กันยายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Joe300ZX

Joe300ZX New Member Member

3
    0
    0
    อยากทราบวิธีดัดท่อ ด้วยการดัดทรายครับ
    เขาทำกันยังไงครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2014
  2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    การดัดทราย คือการ ดัดโดยไม่มีรอยคอด

วิธีทำ คือ การเอาทรายมากรอกใส่หัวแป๊ปเหล็กให้เต็มและแน่น ปิดด้วยไม้ทุบเข้าไปให้แน่น
    และนำไฟมาเป่า ดัด ตรงตามที่ต้องการ เมื่อ ได้รูปทรงตามต้องการแล้ว รอให้เย็นและ เอาไม้ที่ปิดออก

ผมก็ ไม่รูลึกเหมือนกันนะ เคยไปยืนดูร้านเค้าดัดโรบาล์

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้