พอดีว่าจะเปลี่ยนกรองอากาศใหม่เเนะนําด้วยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 8 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ที่ดูใว้มี 2 เเบบคับ สําหรับของผมเครื่องคาร์บู 2000

1 กรองเปลือยเเบบทรงกลม22cm. สวมปากคาร์บู

2 ผมคิดว่าจะเดิมท่อเเล้วมาสวมกับ HKS ดอกเห็ด

ใครที่เล่นเครื่องคาร์บูใช่กันเเบบไหนเเนะนํากันหน่อยคับ เเบบไหนดีกว่ากัน

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สมัยที่เล่นเครื่องคาบูผมใช้กรองแบบคล้ายๆในรูปอะครับ สวมปากเอา

3. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    สมัยก่อน ที่คันเก่า ยังอยู่ B11 ยอดประหยัด ผมถอดกรองออกเลยอะครับ*-*

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ถอดออกยังกะเครื่องดูดฝุ่น หุหุ :D

ไม่ไหวคับเเบบนั้น

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ผมให้ร้านทำท่อแล้วต่อกับกรองดอกเห็ดครับเฉพาะค่าท่อเหล็กประมาณ 500-700 ถ้าเป็นเลสก็ประมาณ 1000:D

6. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    งั้นเอากรองเเบบสวมดีกว่าคับ ถูกดีพันกว่าบาท

เพราะถ้าเอาเเบบเดิมท่อเลสมาสวมกับดอกเห็น ต้องมีสามพันกว่าเเน่ๆ เหอะๆ :D

7. Diamond X

Diamond X New Member Moderator

274
    5
    0
    ของผมก็ท่อออกมาแล้วใส่กรองเปลือยอ่ะครับ
    ราคาท่อออกมาก็ 600 เอง แล้วซื้อกรองเปลือยมาไส่
    ก้อโอน่ะครับผมว่า................

8. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ถ้าสวมเลยได้เรื่องอากาศมาง่ายกว่า มาเร็วกว่าครับ แต่มีข้อเสียคือ อากาศที่เข้ามาอาจเป็นอากาศร้อนๆ แถวๆนั้น

ถ้าเดินท่อไปเอา อากาศเย็นๆ ก็จะมีข้อเสียเรื่อง pressure drop ในท่อที่ทำมานั่นแหละครับ

ถึงใส่แบบเปลือยดูดสดๆ แต่เจาะฝาโปรง เอาอากาศเย็นเข้าคาร์บิว แต่กรณีนี้ ก็กลัวฝนอีก เฮ้อ เอาไง ลองเลือกดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้