เครื่อง12R ติดแก๊ซได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย pmeeshoots, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pmeeshoots

pmeeshoots New Member Member

24
    0
    0
    ผมใช้RT 100 เครื่องเดิมครับ12Rอยากทราบว่าจะมีปัญหาอะไรกับเครื่องยนต์มั้ยครับติดLPGครับ

2. pmeeshoots

24
    0
    0
    ผู้รู้ช่วย ตอบด้วยครับอยากทราบจริง ๆ ครับเพราะกำลังจะไปติดจะวิ่งทางไกลครับแล้วจำเป็นมั้ยก่อนติดแก๊สต้องเปลี่ยนจานจ่ายเป็น CDI ก่อนอ่ะครับ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ได้ ชัวร์ 100% เพราะเคยติดมาแล้วครับ

ติดเองนะครับ งานอาจจะชุ้ยไปหน่อย

4. pmeeshoots

24
    0
    0
    แล้วถังน้ำมันได้ย้ายมั้ยครับถังแก๊สของพี่ กี่ลิตรครับ แล้วมันมีปัญหาจุกจิกบ่อยมั้ยครับ

5. pmeeshoots

24
    0
    0
    ทำไมผมถึงโพสรูปไม่ได้ครับจะโพสรูปรถ rt100 ของผมให้ชมครับ

6. pmeeshoots

24
    0
    0
    ดูจารูปคุณ Ea"RT"h เปลี่ยนคาร์บูเหรอครับใชของรุ่นไหนครับเผื่อจะเปลี่ยนมั่ง

7. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    ถังน้ำมันไว้ที่เดิมครับ ท้ายเบาะ ถัง 36 ลิตรครับ

ปัญหาจุกจิกไม่มีครับ มีแค่เวลาสตาร์ทน้ำมันแล้วต้องการจะใช้แก็สต้องรอให้น้ำมันหมดจากคาร์บูก่อน ไม่สามารถสับได้เลยเหมือนเครื่องหัวฉีด

ส่วนคาร์บูใช้ของนิสสันครับ ไม่ทราบรุ่น แต่ตอนซื้อเค้าบอกว่าเป็นของรถ 1,800 cc แรงดีแต่กินน้ำมัน

8. pmeeshoots

24
    0
    0
    ชุดแก๊สที่ ใช้พวกหม้อต้ม กับวาวนี่ของอิตารี่ หรือป่าวครับเห็นเค้าบอกว่าถ้าไม่ใช่ของอิตาลี่ มันจะรวนและมีปัญหาจิงป่าวครับ

9. Ea"RT"h

7,434
    191
    0
    หม้อต้มของ bigas ถังของ Metal Mate ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้