แค่อยากระบาย2(ร่วมแจม)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย kuna, 25 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kuna

kuna New Member Member

7
    0
    0
    :cry:
    เรื่องนี้ลงข่าวหน้าหนึ่งด้วยคับเนื่องจาถนนศรีนครินช่วงตั้งแต่แบริ่งถึงลาซาลน้ำท่วมหนักมาก
    มีธุระต้องไปทำตอนตี2หลังจากเหตุการได้2วันคาดว่าน้ำต้องลดแล้วเพราะผู้ว่า กทม มาดูแลด้วยตัวเอง
    จึงได้เสี่ยงไปเส้นทางนั้นดูจะไปร้าน Filp ตรงข้ามซีคอน ฝนดันตกมาซะด้วยแต่ออกมาแล้วต้องไปต่อไป
    พอมาถึงแยกเลี้ยวแบริ่งน้ำท่วมหนักมากมองไปข้างหน้า รถจอดดับอยู่ 3 4 คันด้วยความเปนคนฉลาด(หรือเปล่า)เลยกะว่าจะเข้าแบริ่งแล้วทะลุลาซาลแล้วออกบางนาเข้าข้างเซ็นทัลทะลุอุดมสุข(ภูมิใจกับแผนการมาก)(ฉลาดจิงเรา)555+แต่ต้องผ่านโค้งที่จะเลี้ยวเข้าแบริ่งก่อนซึ้งมองจากสายตาแล้วมันใจว่าพอไหว
    พอตัดสินใจแน่แล้วหักรถเลี้ยวไปทันที (ไม่ต้องสืบคับ) ดับทันที สาเหตุหลัก
    1เปิดแอร์คับ 2 เบิ้ลเครื่อง 3 น้ำครึ่งคันคับ โอ้แม่เจ้า จะทำไงดีย้ำว่าฝนตกหนักมากผมต้องลงมาเข็น
    รถให้พ้นน้ำซึ้งไกลพอตัวกันเลย น้ำครึ่งคัน เข็นธรรมดาก็อุจระราดแล้วคับ ฝนตกหนักอีกและอย่าหวังว่าจะมีคนมาช่วย อันนี้ผมไม่ว่ากัน เพราะจะเอาตัวเองให้รอดก็ลำบากกันทุกคนเห็นใจและเข้าใจทุกคนคับ
    แต่ก็สงสารตัวเองแทบบ้า แต่อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดคับช่างมันตัดสินใจทิ้ง RT100ลุกรักไว้ที่แบริ่งหลังจากเข็นพ้นน้ำ นั้งแท็กซี่ไปทำธุระต่อด้วยความเซ็งเล็กน้อย แต่ความซวยยังไม่จบเท่านี้คับ
    รุ่งเช้าไปดูรถดันลืมปิดไฟคับแบตหมดโอ้แม่เจ้าแล้วจะสตารยังไงเนี้ยต้องไปหาตามอู่ให้มาจัมให้
    แต่ดันโชคดีไปเจออู่ดีคนดีทั้งอู่ แง่ง บอกว่ายังไม่ว่างเดียวเสร็จจะไปดูให้ เข้าใจอยู่เพราะว่าหลายคันที่เจอปัญหาเดียวกันราเลยกลับบ้านทิ้งกุจแจไว้ให้และเบอโทรถ้าดูเสร็จให้โทรมาผมรอจนเกือบ5โมงเย็น
    มันโทรมาบอกว่า ลูกทดเบี้ยวค่ายกเครื่องดู 5000 ยังไม่รวมเปลี่ยนผมรีบตอบไปทันควันว่า กรึงจอดไว้ตรงนั้นแหละเดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปคุยที่อู่ในใจคิด ลูกทดคืออะไรหว้าคิดไม่ออกจิงๆ แต่โชคดีของผมก็มาเยือนคิดไม่ผิดเลยที่เข้ามาเป็นสมาชิกคลับนี้ นึกถึง กอฟ ก่อนเลยน่าจะให้คำแนะนำผมได้ ใจก็อยากโทรหาพี่เต้ย คิดว่าอยู๋ใกล้กันแต่ไม่แน่ว่าจำผิดเปล่า เลยลองโทรหา กอฟ ดูปรากฏว่าไม่ผิดหวังคับ กอฟ บอกว่าลูกทดอยู่ตรงไหนหว่ะ555+ เอ้าๆๆๆ เลยเล่าเรื่องที่เกิดให้ฟังเริ่มจากแก้ปัญหาเบื้องต้น
    1 ซื้อ SONAX มาฉีดที่หัวจ่าย และตามขั้วไฟ อะไรก็ฉีดหมดและตอนนั้น55+
    รอสักพัก เอ้าๆๆๆดันลืมว่าแบตหมด แล้วจะสตารทยังไงถ้าตาม อ้ายนั้นมาอาจเสีย 5000 ได้ โชคดีคับผมไปจอดอยู่หน้าร้านข้าวมันไก่ เจ้าของร้านเปนลุงใจดีมาก บอกว่ารู้จักช่างให้ไปเรียกมาดู และลุงก็มาช่วยดูตลอดจนช่างมาดูไล่ไฟและเช็กทุกอย่างหัวเทียน วุ่นกันสักพัก ช่วยกันทั้งลุงผมและช่าง สำเร็จคับรถติดคับ
    ดีใจมาก ที่รถติดและยังมีคนดีอยู่ในโลก ถามช่างว่าเท่าไรทั้งตัวมีอยู่ 1000 ช่างบอก 300แล้วกัน เปนไปได้อยากโดดจูบปากช่างมาก (กลัวช่างเคลิ้ม)อ้อ โดยมีกอฟคอยโทรถามตลอดน่ารักมากคับเพื่อนคนนี้
    ดีใจที่ไม่ต้องเสีย5000ยังคิดไม่ทันจบ มานขับมอไซมาดูคับ แล้วบอกว่าถ้าไม่ซ่อมกับผมขอค่าล้างไดรสตรท800 โห...พูดไม่ออก ช่างที่อยู๋กับผมก็ไม่กล้าพูด แต่..เออช่างมัน บอกมีอยู๋700เอาเปล่าไม่เอาก็ไม่มีให้
    มันทำหน้าไม่พอใจแล้วบอกว่า ผมไม่ได้อะไรเลยนะเนี้ย(แสดดดด กรึงนะ ได้เต็มๆ)แต่ไม่เปงไรรถผมใช้ได้แล้วก็โอเค ทำให้ผมคิดได้กับเหตุการนี้ คนดียังมีในโลกคับ
    1ขอบคุณ คุณลุงข้าวมันไก่คับ จะแวะไปกินบ่อยๆคับ ถึงจะอร่อยน้อยไปนิดแต่น้ำใจมากอร่อยคับ
    2ช่าง เชา 081 809 7365 เปนช่างที่ซื่อตรงมาก กันเอง สอนด้วย ยุติธรรม ผมจะไปหาอีกขอให้มีลูกค้าเยอะนะคับ ผมจะแนะนำลูกค้าให้เยอะๆคับ สำหรับคนแถว ศรีนคริน แบริ่ง นะคับไปได้เลยงานละเอียดมาคับ
    3กอฟ ไม่เคยคิดเสียใจหรือเสียเวลาที่คบหา ถึงแม้จะพึงรู้จัก สัญญาว่าจะอยู่กับเพื่อน กลุ่ม RT100 ตลอดไปคับ

ปล ท้ายนี้จะไม่พูดถึงสิ่งที่ไม่ดีที่เกิดขึ้นคับ คิดเพียงว่า
    กรรมจะตามสนองกรึงงงงงง...555+:cool:

2. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ถ้าแถวนี้โทรหาผมก็ได้ครับ แว่น 0894489600 ยินดีช่วยเหลือ(ในเวลาทำงานนะ)
    จ.-ส. คับผม
    ผมเองก็ได้ไปทดสอบสมัดทะนะเจ้าวีโก้ผมมาแลล้ววันที่ออกข่าวเลยทั้งทางหลักและทางลัดทุกซอย(หลงทาง)ขอบอกว่าสุดยอดนอกจากกระบะแล้วก็มีแค่แท็คซี่เท่านั้นคับที่รอดไปได้นอกนั้น เห็นกู้ภัยลากเป็นแถวเลย

เห็นใจรถเล็กๆนะคับเจอพวกรุ่นใหญ่วิ่งสวนทีมาเป็นคลื่นสึนามิเลย

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38

รถใช้ได้แล้วก็ดีใจด้วยครับพี่ แต่ผมไม่รู้จริงๆ ว่าไอ้ลูกทดมันคืออะไร และมันบอบบางมากถึงขั้นโดนน้ำแล้วพังเลยเหรอเนี่ย 555+ ช่างแม่งเก่งเนอะ เห็นบอกรถลุยน้ำมาก็ซ่อมแบบนี้หายทุกคัน อิอิ นับถือ ๆๆ :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ตุลาคม 2009
  4. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    นี่เราก็ไปลองของถนนเส้นนั้นกับเค้าด้วยเหรอเนี่ยแว่น .... แหม ตอนขับแจ๊สลุยไม่ได้ อึดอัดล่ะสิ พอออกกระบะยกสูงมาไม่กลัวเลยนะ 555+ :D:D:D

5. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แน่นอนพี่ซื้อรถตั้งหลายแสนจะให้มาเดินลุยน้ำได้ไงถ้ามีรถแล้วต้องเข็นลุยน้ำผมเอาเงินไปลอกท่อดีกว่าจะได้ไม่ต้องลุยน้ำ.....เห็นหน่วยBESTไรนั่นมากันเต็มมาทำห่าไรเห็นมาก็ยืนมึนทำไรไม่ได้เกะกะถนนอีกด้านน้ำตื้นๆ(เลนซ้าย)แม่งจอดกัน(เลนขวา)น้ำลึกเสือกให้รถลงไปวิ่งก็พังสิคร๊าบบบบบบบ

โง่แล้วเเล้วเสือกเรียกรถดับเพลิงมาสมทบอีกควายไหมจะสูบไว้ไปดับเพลิงหรือไงว่ะ

ปล.ที่ด่านี่เจอมากับตัวอึดอัดมากครับเพราะเพิ่งติดฟิล์มมาเปิดกระจกด่ามันไม่ได้แถมพัดลมตีน้ำกะจายปิดก็ร้อนชิบหาย....เซ็งสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

6. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เสียใจด้วยคับที่เจอช่างไม่ดี และดีใจด้วยที่รถซ่อมเปนปกติแล้ว
    ต้องดูให้ดีคับ ช่างพวกหากินกะความเดือนร้อนชาวบ้านมีเยอะคับ
    มีอะไรก็โทรหากันได้คับ ชาว RT ไม่ทิ้งกันอยู่แล้วคับ ไปไหนไปกัน :D

ปล....ตอนนี้เครื่องเดินสะดุด ไหมคับ ลองชักที่วัดน้ำมันเครื่องขึ้นดูด้วยคับ เปนสีอะไร ปกติไหม
    แต่ปกติ RT เดิมๆ ลุยน้ำได้นะ เออไม่ทราบใช้เคื่องไรอยู่คับผมจำไม่ได้อ่ะ

7. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เรื่องลุยน้ำกับRTเป็นปกติครับ เพราะว่ารถผม ฝนตกทีไรน้ำเข้าทุกทีเลยครับ :D:D

8. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ต้องระวังไว้เลยเรื่องนี้

เพราะว่าเส้นศรีนครินทร์เนี่ยขึ้นชื่อในเรื่องของช่างที่ชอบฟันราคาซ่อมแพงๆ ตั้งแต่ไหน แต่ไรมาแล้วแหล่ะ... :D:cool:

9. แว่น_RUN@BOUT

1,308
    9
    0
    เยี่ยม...วีโก้เยี่ยมจิงๆ.....555555+

เยี่ยม ลีโอเยี่ยม จริงๆ *0*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้