โดนชนมา

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Teddy_Tongko, 27 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teddy_Tongko

Teddy_Tongko New Member Member

18
    0
    0
    รถโดยชนมาครับ ไฟท้ายขวาแตก กันชนหลังขวาเป็นรอยครูด (เยอะเลย) มีคำถามดังนี้
    1. ไฟท้ายขวา เท่าไรครับ
    2. กันชนหลัง ทำสีใหม่ แล้วคิ้วกันชน เป็นสีเดิม (ดำๆ) ได้ไหม
    พวกรอยครูด ถลอกต่างๆ ข้างๆ ประตูหลังขวา ทำสีใช้เวลานานไหมครับ
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ :(

2. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    1. ไฟท้ายหาในกระทู้เก่าๆได้
    2. ส่วนกันชนต้องทำใหม่ทั้งชิ้น แต่ถ้าชอบคิ้วดำอู่สามารถทำให้เหมือนได้โดยใช้สีดำด้านขัดหน่อยก็
    เหมือนพลาสติกที่ไม่ทำสีแล้ว และทั้งหมดอย่างเร็วไม่น่าเกิน 3 วัน

3. automo007

automo007 New Member Member

28
    0
    0
    ฟ้าท้ายเคยถ้าเชียงกงก่อนถึงร้านกิจพรชัยตรงวรจักรนะครับข้างเดียว2500รุ่นเดิมเลยนะแต่ผมไม่เห็นของไม่รู้ว่าสวยเปล่า แล้วก้อที่ร้านกิจพรชัยชัยเป็นรุ่นใหม่ของไต้หวันเป็นรุ่นที่ไฟเลี้ยวกับถอยเป็นขีดกลางสีขาว คู่ละ4500 เป็นของDEPOและก้อไฟแต่งเป็นดวงกลมคู่ละ4500เหมือนกันที่ร้านฮงโมดิฟายอาคารศรีวรจักร แต่ไฟทั้งแบบข้างหลังมีรูให้แค่สองรูต้องเลือกใช้เอาถ้าของเดิมๆจะมีสี่รู ผมติดไฟแต่งมาสวยดีแต่ยังไม่มไฟถอยเลย

4. automo007

28
    0
    0
    View attachment 1137928
    แบบนี้ครับของไต้หวันร้านกิจพรชัย

5. automo007

28
    0
    0
    View attachment 1137934
    ถ้าไฟแต่งก้อเบบนี้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้