ช่วยหน่อยครับพี่ๆ TT 140 โช๊คเสียคร๊าบ...

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย Geez07, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Geez07

Geez07 New Member Member

25
    0
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คใหม่ ต้องใส่รุ่นไหนครับ ราคาประมาณเท่าไร พี่ๆคนไหนเคยเปลี่ยนแล้วช่วยแนะนำหน่อยนะคร๊าบ... หรือว่าวิธีไหนดีกว่าช่วยกันแนะนำได้เลยนะคร๊าบพี่ๆ...รบกวนกันหน่อยนะครับ ขอบคุณหลายๆเด้อ...:D

2. Geez07

25
    0
    0
    แล้วถ้าจะใส่รุ่นเดิมๆของรถต้องไปดูที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไรครับพี่ๆ

3. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ถ้าโช๊คยังเดิม ๆ อยู่ ไม่เคยโหลดเตี้ยมา ก็เอาไปอัดน้ำมันใหม่
    จะให้ดีก็อัดน้ำมันกึ่งแก๊สไปเลย จะเอานิ่มเอาแข็งก็แล้วแต่จะชอบครับ
    แต่ถ้าจะเอาแบบรุ่นใหม่ ๆ ก็ลองดูครับ ในกลุ่มที่ผมใช้ก็ใช้ชุดหน้าของ A31
    แต่จะเป็น 4 รู 114 แต่ถ้าอยากได้เป็น 5 รู 114 ก็ใช้ของ S14 ใส่ครับ

4. Geez07

25
    0
    0
    มีท่านอื่นแนะนำอีกมั๊ยคร๊าบ...อยากลองฟังหลายๆท่านครับ

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    ของเดิม......ราคาน่าจะ พันกว่ามั้งคับ ??

ไม่น่าจะแพงมากคับ

ถ้าของแต่ง....KONI ก้อเตรียมไว้ 5 - 7 พันคับ

ถ้าของ GAB 4 - 5 พันคับป๋ม

ถ้าหาของมือสอง....จะได้อะไรๆ เยอะกว่านี้คร้าบบบบบบ

ลองคิดให้จบก่อนคับ ...... ว่า ....... จะทำอะไรกับรถมั่งอ่ะคับ ??

เปลี่ยนเพื่อใช้งาน

เปลี่ยนเพื่อแต่งโหลด

เปลี่ยนเพื่อแต่งแรง

เปลี่ยนเพื่อ....แข่ง ?????????

อะไรอย่างนี้อ่ะคับ......อิอิ

6. Geez07

25
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ...

7. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    GAB 4-5 พันเองเหรอน้าเจ น่าสนน๊ะคับ

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0

ใช่คร้าบบบบบบ GAB กระบอกแดง คู่หน้า

มันเป็นตัวโช๊คเปล่าๆ หรือพวกช่างเรียกว่า ไส้โช๊ค....นั่นแหละ

ราคาที่บอกไปนี่.....ถือว่าแพงแล้วนะครับ

ถ้าจะเอากันจริงๆ ก้อต้องเช็คกันอีกทีอ่ะคับ

เมื่อก่อน...เจซื้อ ข้างล่ะ 2150 คร้าบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้