ขอถามเรื่องไฟครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย -PoWerMax-, 26 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -PoWerMax-

-PoWerMax- New Member Member

7
    0
    0
    ถามเรื่องไฟ หรี่ข้างกับไฟตัดหมอกหลังสีแดงๆ อ่ะคับ ของแท้กับของบ้านเราที่ขายกัน
    มันแตกต่างกัน กันยังไงคับ ความสว่างหรือเปล่า แล้วดูไกลออกไหมคับของแท้ของจริง ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ:)

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ซื้อของเเท้ดีกว่าครับเเตกต่างเรื่องราคาของแท้งานจะเนียนกว่าความสว่างพอกันขึ้นอยู่กับหลอดไฟมากกว่าครับ

หรี่ข้างมองไกลผมมองไม่ออกเเต่ไฟตัดหมอกหลังมองระยะไกลชัดเจนครับเทียม

3. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ตัดหมอกKOITO- กรอบจะเหลี่ยม ทับทิมสีแดงจะไม่ละเอียดเท่าของ Stanley คับ ความสว่างแสบตานี่พอกันคับเพราะเป็นไฟตัดหมอก

ตัดหมอกStanley- ทรงจะยาวกว่า เบ้าไฟปรับองศาให้ออก ทั้งตรงและเฉียงได้ ก็แบ่งไปอีก เป็นตัว แอคคอร์ด กะ พรีลูด มีเบ้าตื้น กะเบ้าลึก ขายึด สั้นยาวว่ากันไปคับ

ส่วนไฟหรี่นี่นอกในก็น่าจะต่างกันตรงที่ความละเอียดของตัวทับทิม และก็ขอบยางคับ แต่หาย ได้ง่ายเหมือนนนกันทั้ง 2 ยี่ห้อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กันยายน 2008
  4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เรื่องหายนี่ confirm ครับ ถ้าจอดไม่ระวังหรือต้องจอดที่เปลี่ยวๆประจำระวังหายนะคร้าบ:sad:

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    แล้วจะมีวิธีป้องกันไหม

6. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    standley มีหลายสเป๊กครับ มีของ EF , Accord , และ Prelurd โดยส่วนตัวชอบของ prelurd เพราะเบ้าลึกที่สุด ส่วน EF เบ้าจะตื้นที่สุด อปุกรณ์ทั้งหมดจะแยกเป็น 3 ชั้น แต่ของ accord และ prelrud ตัวล๊อคข้างหลังเป็นพาสติก ส่วน EF จะเป็นเหมือนในรูป เป็นเหล็ก คล้ายหูหิ้วกระเป๋าใส่เอกสาร ราคาประมาณ + - 3000.-

ส่วนไฟหรี่หลัง standley ของญี่ปุ่น ทับทิมจะแบ่งเป็น 2 ฝั่ง (แบ่งครึ่งตรงกลาง) ทับทิมจะสะท้อนแว๊บๆ เมื่อโดนแสงไฟ ไม่ก็แสงแดด ถ้าเป็นของไทยจะไม่สะท้อนมากเท่าของญี่ปุ่น เพราะญี่ปุนจะละเอียดกว่า และทับทิมจะเป็นชิ้นเดียวไม่แยก 2 ข้าง เหมือนของ ญี่ปุ่น ราคาของญี่ปุ่นมือสอง พันต้น ๆ

ปล.เคยโดยขโมยไปทั้งชุด ถ้าคิดว่าที่จอดรถของท่านไม่ปลอดภัยก็อย่าไปติดเลยครับ กันชนก็เป็นรู ทุกวันนี้ต้องมานั่งระแวงไม่มีความสุข จอดรถก็ต้องหาที่จอดที่ปลอดภัย (ทรมานจิงๆ) รูปข้างล่างเป็นของ stanley

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ใช่ครับ ถ้าติดพวกไฟหรี่หรือไฟตัดหมอกหลังพวกนี้ เวลาจอดรถต้องระวังจริงๆ เพราะมันขโมยง่ายมาก ถ้าคิดว่าต้องจอดที่เปลี่ยวเป็นประจำก็อย่าไปติดเลยดีกว่าครับ ประสาทเสียไปวันๆ (เหมือนผม) :cry:

ส่วนไฟหรี่กันชนหลังมันจะมีของแท้ Stanley แบบเบิกศูนย์ฯในไทยได้ แต่รุ่นที่เบิกในไทยมันจะไม่มีทับทิมครับ ดูง่ายๆว่าแท้ไม่แท้ก็บนตัวชิ้นงานต้องมีปั๊มว่า Stanley ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้