ปั้มไหนมี 95ที่ไม่ใช่แก๊สโซฮอล ขายบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย sup2515, 19 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sup2515

sup2515 New Member Member

23
    1
    3
    ปั้มไหนมี 95ที่ไม่ใช่แก๊สโซฮอล ขายบ้าง
    ถ้าได้แถว งามวงศ์วาน ก็แจ๋วเลยครับ

2. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เส้น กรุงเทพ-นนท์ ปั๊มคาลเท็ก ครับ

3. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    shell - caltex

4. sup2515

23
    1
    3
    ขอโทษด้วยนะครับ พอดีอยู่บ้านนอกมานาน วันนี้ได้มีโอกาสเข้ามาพักที่ กทม.
    นำมันเข้าขีดแดง ไปปั้มที่เข้าประจำเมื่อก่อนก็เลิกขายแล้ว ขับวนมาทางคลองปะปาก็ไม่มีเข้าไปทาง ซ.สามัคคีก็ไมมี เลยกลับเข้าบ้านหาข้อมูลก่อนนะครับ (ถนนหนทางก็ไม่ค่อยรู้จัก นานๆเข้า กทม.ที)
    แจ้งพิกัด หรือทางไปจากเดอะมอล์งามวงศ์วานทีเถอะครับ
    จะเป็นพระคุณครับ

5. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ตอนนี้ ส่วนใหญ่ที่ยังมี 95 ขายอยู่ ก็จะเป็น SHELL กับ CALTEX ครับ

6. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    วิ่งมาจากแคราย ผ่านหน้า The Mall ข้ามสะพาน ชิดซ้าย ตรงนั้นมี Caltex ครับ มี 95 ผมเติมประจำ

7. assi

assi Member VIP

212
    3
    18
    ผมว่าน่าจะรวมรายชื่อปั้มที่มี 95 ขาย แล้วปักหมุดไว้เลยดีมั๊ยครับ

8. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    คาล์เทค ยุดยา พึ่งเลิกขายเมื่อวานนี้เองคับ
    ใกล้ที่จะจูนโซฮอล์ 95 กันแล้ว ทำใจกันเถอะ
    เป็นงัยล่ะ ? ? " พลังงานมัดมือชก "

9. sup2515

23
    1
    3
    ขอบคุณมากครับ น้ำมันถึงขีดแดงแล้วจ้า

10. sup2515

23
    1
    3
    ปักหมุดก็ดีครับ หาเติมยากเต็มที

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  11. ArmKiller

ArmKiller New Member VIP

1,745
    7
    0
    RB ตรงแถวเรวดีครับ เส้นที่มากจาก THE MAll ไปศาลากลางอะครับพอลงสะพานแคลายมา

ก็เตรียมชิดซ้ายครับ ออกนอกคู่ขนานอะครับ แล้วตรงผ่าน สถานนี ตำรวจ ตรงไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เจอครับ

ฮ่าๆ งง ปะครับ เหมือนหาร้านแต่งรถเลย -*-

12. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    คาลเท็ก ตรงข้าม หมู่บ้าน สุขสันต์7 ( ร้าน ไนท์สปีด ) ถ้ามาจากเดอะมอลล์ บางแค เลยซอยทางเข้าเขต บางแค มาหน่อยอะครับ

13. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    shell - caltex อีกเสียงครับ

14. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    Shell - Caltex - RB มีทั้งเส้นถนนงามวงศ์วานเลยคร้าบ
    ที่เติมประจำนะครับ
    Caltex เส้นเรียบคลองประปาทางไปม.ธุรกิจบัญฑิต
    Shell ก่อนถึงตลาดพงษ์เพชร
    Caltex แครายทั้งสองฝั่งมีทั้งคู่ครับ เจ้าของเดียวกัน

15. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    จากพันทิพย์งามวงวาน(ตรงข้ามกับเดอะมอลงาม) ขับข้ามสะพานไปปั้มคาลเท็กซ้ายมือครับ

และก้อเลยไปหน่อย คาลเท็กตรงข้าม ม.เกษตรก้อได้

ที่อื่นๆส่วนใหญ่ที่ผมใช้ก้อจะเป็นคาลเท็กล้วนๆครับ ปั๊มอื่นไม่ได้สังเกตุ

ถ้าอธิบายงงๆอย่าว่ากันนะครับ ผมบอกทางไม่ค่อยเก่งแต่ไปถูก :)

คาลเท็ก แยกวงค์สว่าง ที่ตรงไปออกสะพานพระราม5ได้ ปั้มอยุ่กลางๆซอย

คาลเท็ก ข้ามจากถ.บรมราชชนณีมุ่งหน้าไปซังฮี้ ปั๊มจะอยู่ก่อนเลี้ยวซ้ายเข้าบางกรวย

คาลเท็ก สาย1 เลยปั๊มเจ็ทดิจิตอลไปนิดนึง

ถ้านึกออกจะมาเพิ่มหั้ยนะครับ

16. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    และขอถามเพิ่มเติมนิดครับ

ที่ในโคราช หรือ เส้นทางระหว่าง กรุงเทพ - โคราช มีปั้มขายเบนซิล95มั้ยครับ

มีเพื่อนชวนไปเรสซิ่งเฟสเดือนหน้า แต่กลัวเรื่องน้ำมันนี่แหละครับ :)

17. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    Caltex แคราย ฝั่ง ศุยน์ โตโยต้า ไม่มี 95 ขายแล้วน่ะ ครับ

แต่ ฝั่งตรงข้าม จะมี 95 ขาย

เท่าที่คุยกับทางปั้ม ทางปั้มบอกว่า น้ำมันที่ไม่ใช่แก๊สโซฮอล มันบังคับ ให้ ขายได้แค่อย่างเดียว ให้ทางปั้มเลือกเอาว่าจะ ขาย 91 หรือ 95 . . . . . . บีบ ให้ คน ใช่ ไม่ได้ ก็ ไป บีบ ปั้ม เหี้ย ไหม ละ

18. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    เลยแยก แคลลาย-ไปงามวงวาน ก็ปั้ม RB คับ

19. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ปั้ม ตรงแถวๆ ลาดพร้าว ซ. 1

20. FFw

FFw New Member Member

676
    8
    0
    แถวนั้นยังเยอะนะครับที่มี 95 ขาย ถ้าเป็นเส้น ติวานนท์ก็มีอยู่ 3 ปั๊ม เรียงลำดับจากแยกแคลายมุ่งหน้าแยกปากเกร็ดเลยหละกันครับ

คาลเท็กซ์ติดกับทางเข้าโลตัส(ด้านถนนติวานนท์)

ปั๊มไม่มียี่ห้อ ติดๆกับ ติวานนท์คาราโอเกะ เมื่อก่อนเป็นปั๊ม ปตท. ลด 40 สต. ทุกชนิดน้ำมันด้วยครับ ผมเติมประจำ น้ำมันไม่มีปัญหาอะไร

ปั๊มเชลล์เลยแยกสนามบินน้ำไปนิดนึง ก็มี 95 ขายครับ

เส้น แจ้งวัฒนะ จากเมืองทองมุ่งหน้าแยกปากเกร็ด ก็มีปั๊มเชลล์ก่อนถึงแยกเลี่ยงเมือง กับ ปั๊มคาลเท็กซ์ติดกับคาร์ฟู ครับ

ผมวิ่งเส้นนี้ประจำ ยังแอบอิจฉาเลย ปั๊มที่มี 95 เยอะมาก แถวบ้านผมเองมีน้อยลงทุกวันๆแล้วครับ ทุกวันนี้เหลืออยู่ปั๊มเดียว เมื่อไหร่จะเลิกขายยังไม่รู้เลย เห้อ

21. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ซอย สามัคคี มีปั๊ม SHELL ก่อนถึง สามัคคีตัดใหม่ ขาย 95 อยู่
    ส่วนไปโคราช ผมเห็นมีปั๊ม TPI หรือ PT ผมจำไม่ได้ แถวๆแก่งคอยขาขึ้นอยู่ 1 ปั๊ม ที่ยังขาย 95

22. DOHC_17V

DOHC_17V New Member Member

22
    0
    0
    Shell สีแยกวังหิน เพิ่งจะเอา 95 กลับมาขายหลังจากเลิกขายไปพักนึง
    Caltex ตรงข้ามโลตัสวังหิน ก็ยังขาย 95 อยู่

23. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    shell - caltex เส้นพระราม3มีอยู่ครับ

24. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    แล้วแถวรังสิตหรือแถวๆม.รังสิตมีปั๊มไหนขายมั่งอ่ะคับ

25. burt

burt New Member Member

3
    0
    0
    ผมเติม 2 ที่คือ เชลล์สะพานใหม่ พหลโยธิน กับ คาลเท็กซ์ข้างตึกชินวัตร วิภาวดี ครับ

26. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เส้นติวานนท์ จาก ร้านข้าวต้ม 5ส. เลยมาทาง แยกแคราย นิดนึง มีคาร์เท๊ค 1ปั๊ม มีเบนซิล 95 ขายอยู่คับ
    แล้วก็ คาร์เทค ตรง แยกพงษ์เพชร ก็ยังมีอยู่คับ 2ปั๊มนี้ผมเติมบ่อย

27. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ทางเพชรเกษม มี คาลเท็กกับเชลครับที่เห็นๆ มีไปถึงแถวๆหนองแขม แล้วก็ ไม่มีอีกเลย นะเท่าที่เจออะ -*-

95 กลับมาเถอะ เห้อ

28. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    คาร์เทค หลักสี่

29. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    แถวมหาชัย พระราม2 จนถึงแสมดำ ไม่มีเลยครับ

ยิ่งเส้นอ้อมน้อย อ้อมใหญ่ ก็ยกเลิกหมดแระ

ตอนนี้ที่ใกล้ที่สุดที่มี 95 ก็ Carltex ตรงจากเดอะมอล์บางแคมาแมคโครบางบอน

แถวสายสี่ เพชรเกษม สามพราน นครปฐม ใครรู้แหล่งบอกด้วยนะคร้าบ

อาทิตย์ที่ผ่านมาน้ำมันหมดหาปั้มไม่ได้ต้องจำใจเติม 91 ประทังไปก่อน :cry: :cry:

30. brownnie123

brownnie123 New Member Member

22
    0
    0
    ปกติผมเติมSHELL ตรงข้ามเทคนิควิมลอ่ะคับ
    ถ้ามาจากงามวงศ์วานก็วิ่งเส้นประชาชื่น ผ่านแยกประชานุกูลมาอีก อยู่ขวามือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้