แผงคลอบวิทยุตรงคอนโซนหาได้แถวไหน

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย golf650hp, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    ของผมปี94 จะเป็นพลาสติกสีดำนะ ส่วนพวกปีใหม่ๆ จะเป็นเหล็ก

ไอ้เจ้าตัวนี้แหละมันหัก เกิดจากจะถอดวิทยะออก แต่ดันทะลึ่งงัด เสียงดังเปร๊ยะเลยคับพี่น้อง

แล้วหาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ อยากจะได้มาก:cry:

081-4469122 จะไปเอามาเลยหล่ะ ครายทราบช่วยด้วยครับ

ใครมีเกรียร์ auto ครบชุด เอามาแบ่งกันใช้บ้างสิครับ อยากขับ auto แล้วครับ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    DIY. ได้ครับ เอากาวช้างหยอด

ทำความสะอาด แล้ว นำชิ้นส่วนมาซ่อม
    ก่อนหยอด เอานิตโต้เทป ติดด้านหน้า ทับรอยแตกไว้
    จับชนกันให้แน่น แล้วเอา กาวหยอดให้ น้ำกาววิ่ง ซึมเข้าไป ในรอยแยกเอง
    ระวังอย่าให้เยิมไปด้านหน้า
    ทิ้งให้แห้งแล้ว เอา สำลีพอก แล้วหยอด กาวพอก สำลีไว้ ..อีกชั้น

......

3. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    ตอนนี้ก้อทำอยู่ครับ แต่มันไม่สวย ผมว่าอยากซื้อใหม่เลยดีก่าคับ จะได้แหล่มๆ
    เพราะตอนนี้มันมองดูแล้วหลุ่ยๆอ่ะคับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    งั้นก็.... วรจักรครับ
    และก็ 0 นิสสัน ทั่วประเทศครับ :D

5. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ลองซ้อมดูโดยใช้กาวตราช้างหยดดูก่อน แล้วใช้กระดาษทรายละเอียดขัดให้เรียบ แล้ว ตกแต่ง โดยการใช้สีสเปรย์พ่นทับทั้งอันหมดแล้ว จบแล้วใช้แลค์เกอร์พ่นทับให้เงางามเหมือนใหม่ แล้วใส่กลับเข้าไปเป็นอันจบ ( โปรดใช้ความละเอียดใจเย็นๆในการพ่นสี )
    หรือ ถ้ามันเกินเยียวยา เกินแก้ไข ให้ไปติดต่อสั่งของ กับที่ศูนย์นิสสันไกล้บ้านท่าน จบข่าว

6. golf650hp

43
    2
    0
    ..........ขอบพระคุณท่านเทพ ทุกท่านคร๊าบบบบบ
    จะลองมันอีกที...หากไม่ไหว จะไปซื้อใหม่คร๊าบบบ

7. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    มีเพื่อนแล้ว ของผมก็แตกครับแหว่งไปเลยเหมือนกัน แต่ก็ยังใส่อยู่ครับ ไม่ได้ซ่อมหมือนกัน

8. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    คลองถมเซนเตอร์ มีร้านเดียวอยู่กลางๆ ขายอะไหล่มือสอง หรือ เซ๊ยงกงปทุมวัน อันละ 450-500 บาท

ส่วนกรอบช่องแอร์ซื้อที่คลองถมเซนเตอร์ร้านดียวกันที่บอก ขายมือหนึ่งอันละ 250

ซื้อศูนย์อาจโดนเป็นพัน ไมแน่ใจราคาเหมือนกันครับ ได้ยินมาว่าแพง

9. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ตามเทพEPON กล่าวมาตามนั้น ครับ ลองดูครับตามเชียงกง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้