สอบถามหน่อยครับ สปริง EG ใส่กับ EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย มอน, 2 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มอน

มอน New Member Member

12
    2
    0
    สอบถามหน่อยครับ สปริง EG ใส่กับ EK ได้ป่าวครับ ถ้าใส่ได้ความสูงต่างกันป่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
  2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ใส่ด้วยกันได้ทั้งหน้าและหลังคับ แต่ ของ EG มันจะนิ่มกว่าของ EK นะคับ ส่วนใหญ่พวก EG ที่ใช้แก็ส จะเบิกสปริงหลังของ 96มาใส่ ท้ายจะไม่ห้อยคับ

3. มอน

12
    2
    0
    ขอบคุณครับ พี่ครับถามนิดนึงครับสปริงโหลด eg อย่างเช่น RSR มันจะนิ่มกว่า สปริงโหลด EK ป่าว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2008
  4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  5. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...แข็งพอๆกันครับ...

6. มอน

12
    2
    0
    พี่ครับ ถามอีกนิดนึง ผมเพิ่งได้ดิสเบรคหลัง ek เดิมๆมานะครับแต่สายเบรคมือมันไม่มีมาด้วย ผมเลยกะว่าจะเอาสายเบรคมือดิสหลัง eg มาใส่ มันจะใส่กันได้ป่าว บางคนบอกว่ายาวไม่เท่ากัน เลยไม่แน่ใจนะครับ

7. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ...ถ้าเป็น EG 4 door...น่าจะใส่ได้นะ...เพราะมาจากพื้นฐาน Body เดียวกัน...แต่ถ้า EG 3 door ..หมดสิทธิ์....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้