อาการมาแปลกคะ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ann6323, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ann6323

ann6323 New Member Member

97
    1
    0
    คือแบบว่ามันมีเสียงเหมือนอะไรมาสีที่ล้อเวลาขับแต่ดูก็ไม่มีรอยอะไรเลยมันเป็นอะไรกันแน่คะคือมันจะได้ยินเสียงที่ฝั่งคนนั่งคะ เหมือนเสียงจะมาจากช่องแอร์ หรือขอบหน้าต่างไม่แน่ใจคะ:D
    ป.ล.ตอนนี้มีน้ำมันเครื่องซึมออกมาตรงปั๊มวีเท็ค ทำไงดีคะ ออกเยอะมาก

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ้าเป็นผม ที่ไม่ค่อยมีความรู้ ก็คงจะต้องขับไปร้านช่วงล่าง ให้ช่างเขา ดู ให้นะครับ

อาจจะเป็นพวก ยาง บูช อะไรมันแตก มันเสีย เลยเกิดเสียงดัง

ลูกหมาก บูชปีกนก หรืออะไรก็ว่ากันไป

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เสียงเหลือมีไรมาสีล้อ ดังตลอดไหมครับ เป็นพวกเบรค หรือปล่าว

4. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ถ้าสีกับล้อ เหมือนเหล็กสีกับเหล็ก ผ้าเบรคหมดแล้วอ่าครับ แต่ถ้าไม่หมดให้ดูพวกช่วงล่างเพราะอาจจะมีอะไรหลุดก็ได้นะครับ ส่วนน้ำมันเครื่องที่ซึมมาจากปั๊มวีเทค หรือ ที่ศูนย์เรียกว่าโซลินอย ถ้ารั่วต้องให้เค้าดูพวกซีลรองอ่าครับ หรือ ถ้าไม่มีซีลเปลี่ยนก็ต้องยกลูกโซลินอยวิเทคไปเลยนี่ล่ะครับ รีบซ่อมนะครับ ก่อนที่จะเสียไปเยอะกว่านี้ และ ความปลอดภัยของตัวเราด้วยอ่าครับ:D

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามที่ท่านทั้งสองด้านบนได้กล่าวไว้ครับ

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตามที่ คุณ G Type R ว่าเรยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้