ภัยอันตราย จากพวกบ้าพลัง เมา ขับรถ จี้ตูด หาเรื่อง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย sup2515, 21 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sup2515

sup2515 New Member Member

23
    1
    3
    เป็นเรื่องที่สมาชิกใน lancerclub เจอมาครับ ผมเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์แก่คนที่อยู่ในละแวก
    พุทธมณฑลสาย4 -ศาลายา ได้ระวังตัวไว้ เริ่มเลยแล้วกัน
    ------- ------- ------- ------- ------- ------- ------- ------- ------- -------
    ประมาณเวลา 22.30 น. ของวันที่ 9 กันยายนผมกำลังขับรถจาก เซ็นทรัลพระราม2 มุ่งหน้ากลับบ้านซึ่งอยู่พุทธมณฑลสาย4 เลือกใช้เส้นทางปิ่นเกล้านครชัยศรีใช้ความเร็วประมาณ 120 เมื่อขับมาถึงบริเวณทางลงสะพานคู่ขนานลอยฟ้า ก็มีรถกระบะ Triton สีดำทะเบียน ตต 814 เปิดไฟสูงและขับจี้ท้ายรถผมอย่างกะชั้นชิด ซึ่งผมคิดว่าคงจะแกล้งผมจึงเพิ่มความเร็วและขับหนีไป จนไม่เห็นรถคันดังกล่าวจึงรถความเร็วและขับปกติจนมาถ ึงทางเบี่ยงเพื่อเลี้ยวเข้า ถ. สาย4 ผมหันไปมองกระจกหลังเห็นรถคันดังกล่าวอีกครั้งซึ่งรถ คันดังกล่าวปิดไฟหน้าแล่นพุ่งเข้ามาหาผมและโยกรถเข้า ใส่ผม ซึ่งผมระวังตัวไว้อยู่แล้วจึงหลบได้ทัน และได้เร่งความเร็วขับหนีไปอีกครั้งซึ่งรถคันดังกล่า วก็เปิดไฟสูงและขับไล่จี้ผมอย่างไม่ลดละ จนมาถึงทางกลับรถผมต้องกลับรถเพื่อที่จะเข้าซอยหมู่บ ้าน ซึ่งอยู่ฝั่งตรงข้ามซึ่งมองในกระจกหลังก็เห็นรถคันดั งกล่าวตามมาลิบ ๆ ในใจผมคิดว่าเขาคงจะแซงตรงไป แต่ไม่ใช่อย่างที่คิดเขากลับรถและตามผมเข้าซอยหมู่บ้ าน ฝ่าป้อมยามที่คอยแลกบัตร และตามผมมาจนถึงหน้าประตูบ้าน และลงจากรถมา เป็นชายร่างใหญ่ 3 คนทำท่าทางเหมือนเป็นตำรวจ มีอาการเมา แล้วตะคอกใส่ผมว่า เมิงหนีกูทำไม ทำไมไม่จอด ขอดูใบขับ และจะขอค้นรถ ผมจึงถามว่าเป็นใครมีสิทธิอะไรจะมาค้นรถเป็นตำรวจหรื อเปล่า จากนั้นเขาทำท่าจะควักอาวุธที่อยู่ด้านหลัง และเดิมผลักอกผม ผมจึงเดินเข้าไปจะผักอกเขาคืน แต่เพื่อนเขา ก็เข้ามาเหมือนจะทำร้ายผม แต่ทันใดนั้นเพื่อนเขาก็หยุด เพราะผมหันไปด้านหลัง น้องผมและเพื่อน ๆ ของเขาประมาณ 5-6 ออกมายืนถือไม้ ถือมีดอยู่หน้าประตูบ้าน เขาจึงหยุดชะงักลง
    และพูดกลับผมดีขึ้นแล้วอธิบายว่าเขาเป็นหน่วยข่าวกรอ งพิเศษ ได้รับคำสั่งให้ติดตามรถซิ่ง ขับฝ่าไฟแดงมาจากบางใหญ่ (ซึ่งคนละทางกับผม และทางที่ผมขับมาไม่มีไฟแดงเลย) และเขาก็จบลงด้วยคำว่าไล่ตามผิดคัน และเขาก็อ้างว่าทำไมผมไม่จอด ซึ่งจากที่ผมเล่ามาทั้งหมดข้างต้น เป็นใคร ผมก็ว่าคงไม่จอดและถ้าจอดผมอาจจะโดนทำร้ายล่างกาย หรืออย่างอื่นก็ได้ไม่มีใครรู้ และเขาก็ขอโทษและจะกลับไป แต่ผมไม่ยอมให้กลับเนื่องจากในตอนที่เขาเปิดประตูรถน ั้น ประตูรถเขาได้กระแทกประตูรถผมเป็นรอยบุบ ซึ่งผมต้องการให้เขารับผิดชอบ แต่เขาไม่ยอมรับว่าเกิดจากรถเขา ผมจึงต้องโทรแจ้งตำรวจ เมื่อตำรวจมาก็สอบถามเรื่องราวต่าง ๆ
    และขนรถเขาแต่ไม่พบสิ่งปรกติ จากนั้นตำรวจได้ให้ผมและคู่กรณีไปที่ สถาณีตำรวจโพธิ์แก้ว และสอบปากคำผมและคู่กรณีอีกครั้ง แต่ตำรวจกลับทำอะไรไม่ได้ ได้แต่บอกว่าไม่มีหลักฐานและพยายามให้ผมยอมความซึ่งต อนนั้นก็เป็นเวลาประมาณตีสามแล้ว ซึ่งผมดูรูปการแล้วคงไม่มีอะไรดีขึ้นจึงได้แต่จำใจยอ มความ จึงเกิดความรู้สึกว่าความปลอดภัยมันอยู่ตรงไหน เจ้าหน้าที่เลว ๆ พวกนี้ยังคงลอยนวลอยู่ แล้วถ้าผมถูกเขาขับรถไล่ทันก่อนถึงบ้านผมอาจจะโดนรุม กระทืบแล้ว หรืออาจโดนขู่เอาเงินก็ได้ แล้วผมก็กลับบ้านนอน แต่มันยังไม่จบเมื่อตื่นเช้ามาผมได้ข่าวอีกว่า กลุ่มคนดังกล่าวได้กลับมาที่หมู่บ้านผมและทำร้ายร่าง กาย รปภ ของหมู่บ้านที่ไม่ยอมให้เขาเข้าไปในหมู่บ้านผมอีกครั ้ง ซึ่งผมได้ให้ รปภ ไปแจ้งความเพื่อดำเนินคดี ซึ่งผลจะออกมาอย่างไร ตำรวจจะเป็นที่พึ่งของประชาชนได้หรือไม่ ยังไงผมจะมาเล่าให้ฟังอีกครับ ส่วนรูปของคนกลุ่มนี้ผมได้ถ่ายภาพไว้และจะลงให้เพื่อ น ๆ พี่ ๆ ดูภายหลังฮะ เพื่อใครอยู่แถวเดียวกับผมจะได้ระวังตัวไว้ฮะ
    -------------------------------------------------------------------------
    สถานการณ์ล่าสุดนะครับ แล้วก็มีรูปไอ้คนนั้นด้วย

คุณพ่อของเพื่อนผมที่เป็นนายทหารได้ให้ความกรุณาช่วย เหลือส่งเรื่องราวของผมเข้าไปในกรมทหาร ให้ช่วยสืบประวัติของกลุ่มคนดังกล่าวให้ครับ ซึ่งทางลูกชายของ พล.ท นันทวัฒน์ (มียศเป็นผู้กอง) ได้ติดต่อกลับมา และผู้กองได้รับปากว่าจะสืบเรื่องราวดังกล่าวให้ ซึ่งถ้าหากกลุ่มคนดังกล่าวนำชื่อคุณพ่อของผู้กองมาแอ บอ้างก็จะจัดการให้ และในเย็นวันเดียวกัน (13 กย 2550) ท่านก็ได้ติดต่อกลับมา ว่ากลุ่มคนดังกล่าวได้ถูกผู้บังคัญบัญชาเรียกพบแล้ว พร้อมกับจะให้หัวหน้าพากลุ่มคนดังกล่าวมาขอโทษผมที่บ ้าน และจะรับผิดชอบนำรถผมไปซ่อมให้ ผมจึงคิดว่าคงยุติเรื่องที่เกิดขึ้นไว้ที่ตรงนี้ฮะ แต่ยังไงก็แล้วแต่ต้องขอขอบคุณ พี่ ๆ เพื่อนทุกคนนะครับ ที่ให้คำแนะนำ ช่วยหาข้อมูล และ ถามไถ่กันมาตลอดทั้งอาทิตย์เลย และที่ผมอยากจะฝากไว้อีกอย่างคือก็ขอให้เพื่อนขับรถก ันอย่างระมัดระวัง มีน้ำใจให้กันนะครับ จะได้ไม่มีปัญหากันบนท้องถนน ขอบคุณสำหรับทุกความห่วงใยครับ ขอบคุณจริง ๆ
    --------------------------------------------------------------------------

เมื่อวานทางผู้ใหญ่ที่ดำเนินเรื่องให้ผม ได้นัดให้ผมและคู่กรณีมาพบกัน ซึ่งทางคู่กรณีขอนัดเป็นบ่ายสองโมงวันอาทิตย์ (กันยายน 2550) ที่ตลาดน้ำตลิ่งชัน ผมก็เดินทางไปรอพบแต่ทางคู่กรณีผมไม่มา ทางผู้ใหญ่จึงโทรไปตาม แต่เขาตอบว่าติดภาระกิจอยู่ไ่ม่สามารถมาได้ แต่ขอเลื่อนนัดเป็น หกโมงเย็นที่ สภต โพธิ์แก้วและเขาจะไปพร้ิอมกับพรรคพวกประมาณ 30 คน ซึ่งทางผู้ใหญ่ได้ติดต่อให้ผมได้โทรศัพท์เล่าเรื่องร าวให้ ผู้กำกับ สภต โพธิ์แก้วได้รับรู้เรื่องราวที่เกิดขี้น ซึ่งทางท่านผู้กำกับได้บอกกับผมว่าจะกำชับให้ ร้อยเวรติดตามคดีให้หลังจากนั้นไม่่นานนัก ร้อยเวรที่ดูแลคดีได้โทรติดต่อผม ผมจึงเล่าเหตุการณ์ให้ฟัง และบอกว่า กลุ่มคนดังกล่าวจะมา ที่ สภต. พร้อมคนประมาณ 30 คน ซึ่งผมคงไม่สะดวกไป เพราะเกรงว่าจะเป็นอันตรายในภายหน้าหากกลุ่มคนดังกล่ าวจำผมได้ ทางร้อยเวรบอกว่าไม่เป็นไร แต่จัดการดำเนินคดีในเรื่อง ทำบัตรปลอมของทางราชการให้ พอเ้วลาประมาณ 19.00 ร้อยเวรโทรมาแจ้งผมว่า พวกมันมากันสองคันรถกระบะ แต่ทางร้อยเวรนั่งทำงานอยู่บนชั้นสองพอจะลงมาประกฏว่ าพวกนั้นไหวตัวทันจริงหนี้ออกมาก่อน และบอกผมว่า ทางท่านผู้กำกับกำชัยว่าให้ติดตามตัวมาดำเนินคดีให้ไ ด้ทุกข้อเท่าที่จะเป็นไปได้ ซึ่งก็ต้องรอกันต่อไปฮะ
    -------------------------------------------------------------------------
    ที่มา : http://www.lancer-club.net/forum/ind...?topic=25323.0

2. sup2515

sup2515 New Member Member

23
    1
    3
    รูปต่อครับ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    จะใหญ่แค่ไหน

ก็ไม่พ้นลูกปืนครับ

พวกนี้มันต้องโดนซักวันแหละ

คนเราเกิดมาได้

ก็ตายเป็น

4. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    "เหี้ย" หลุดครับ "เหี้ย" หลุด อย่าปล่อยให้มันคลานยั้วเยี้ยไปหมด !

5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    หน่วยข่าวกรองพิเศษ ตามจับรถฝ่าไฟแดง เวรกำ

6. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เอาใจช่วยนะครับ

7. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ไม่ไหว

8. boy_perfect

boy_perfect New Member Member

10
    2
    0

นั่นซิ ... ทำไปได้

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เลวจริงๆ

10. dramaangle

dramaangle New Member Member

57
    3
    0

ถ้ามันมาจับคนขโมยไฟแดงก็ว่าไปอย่าง

11. จัญไรจิงๆ

12. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ถ้าเกิดกับบุคคลที่ไม่มีเส้นสาย จะทำไงเนี่ย จะเอาผิดมันได้มั้ย

13. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    เอาใจช่วยคับ รถผลต่อไป

14. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ส้นตีนเถอะ ตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี ช่วงบางใหญ่ บางบัวทอง ตรงไหนมีไฟแดงวะ จะมีก็ในอำเภอบางบัวทอง หรือไม่ก็ถนนรัตนาธิเบศร์

หน่วยข่าวกรองพิเศษทำงานอย่างนี้น่ะหรอ ข้อมูลที่ชัดเจนอะไรก็ไม่มี แถมไปผลักอกเขาอีก

ไปตายซะเถอะมึง

15. +BiRd+

+BiRd+ New Member Member

145
    0
    0
    พวกเหี้ยนี่เมา พวกมาก แล้วเป่ง ดีนะที่มีน้องและเพื่อนน้องอยู่ แมร่งเลยไม่กล้า สงสัยต้องพกปืนแล้วมั่งเนี้ย เจอยิงแมร่งก่อนเลย เคลียร์ทีหลัง

16. +BiRd+

+BiRd+ New Member Member

145
    0
    0
    พวกเหี้ยนี่เมา พวกมาก แล้วเบ่ง ดีนะที่มีน้องและเพื่อนน้องอยู่ แมร่งเลยไม่กล้า สงสัยต้องพกปืนแล้วมั่งเนี้ย เจอยิงแมร่งก่อนเลย เคลียร์ทีหลัง

17. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
  18. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    ไม่ไหวเลยแบบนี้

19. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
  20. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เลวมาก

21. saab_za

saab_za New Member Member

5
    1
    0
    แม้ง คนมันสมองหมา จะปลอมเป็นทหารดันลืมใส่ยศ ควายเอ้ยโง่แล้วยังคิดที่จำทำตัวเหี้ยๆ อีก

22. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    อย่างงี้แล้วถ้าเป็นผู้หญิงแม่งคงทำเหี้ยไรมั่งไม่รู้ คนอย่างงี้

23. `nOngGoLf

`nOngGoLf New Member Member

57
    5
    0
    ลูลายเซ็น มานในบัตรเหลืองดิ

5555

24. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    ยืนยังไม่ค่อยจะไหวเลยครับดูแล้ว พวกเกรียนครับพวกนี้ต้องปราบปรามครับ ผมว่าเปลืองงบประมาณรัฐเหมือนกันนะครับจ้างหน่วยปราบปรามพิเศษมาจับรถผ่าไฟแดง กร๊ากกกกกๆๆๆๆๆ ขอบคุณที่เอาเรื่องของพวกเกรียนพวกนี้มาตีแผ่นะครับจะได้ทราบโดยทั่วกัน

25. Marsza

Marsza New Member Member

396
    0
    0
    ลายเซ็นอย่างกะเด็กเขียนแน่ะ

26. bryan483

bryan483 New Member Member

18
    0
    0
    เอาเรือ่งให้ถึงที่สุดเลยคับ เอาใจช่วยคับ

27. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ไม่ไหวเลยครับ พวกนี้

28. seilencer

seilencer New Member Member

21
    1
    0
    เลวสัดหมาเลยว่ะ

คิดว่าใหญ่มากรึไง

29. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยคับ

30. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    แปลกดีเนาะ ทำไมพวกเหี้ยนี่มันไม่โดนข้อหาอะไรตั้งแต่แรกที่คุณเจ้าของกระทู้ไปแจ้งความ
    ทั้งๆที่กระทำผิดกฏหมายอย่างชัดเจน

ป้ายทะเบียนหลังก็ไม่ติด แบบนี้มีปืนน่ายิงให้ตายแล้วอ้างว่าป้องกันตัวเพราะโดน"ตัวเหี้ย" 3 ตัวรุม

(ขออภัยที่ใช้คำหยาบครับ แต่อ่านแล้วรู้สึกมีอารมณ์ร่วมกับคุณเจ้าของกระทู้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้