สอบถามเรื่องร้านเดินท่อดี + ราคา

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ศรัทธา, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากเดินท่อทั้งเส้น + เฮดไทย เป็นเลสทั้งหมดแนะนำร้านไหนดี และราคาเท่าไหร่ ขอบคุณ

1. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    เรื่องเฮด ไม่แน่ใจครับ...แต่ผมเดินท่อเลส 2 นิ้ว ตั้งแต่หลังเฮด+ข้ออ่อน+พักกลางแคปซูล
    เฉพาะค่าเดินท่อเลส+ข้ออ่อน นานแล้ว ประมาณ 2500-3000 อ่าครับ ส่วนพักกลาง ไปจับ
    ในเซียงกงมา เฮดผมใช้แบบเหล็ก สั่งร้านทั่วๆไปทำ....อ่อ ท่อไปเดินที่ ยง ซอยวัดด่านอ่านะ

2. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ร้าน ตายง ก็โอเคนะ มีอีกร้าน ครับร้านลุงพันธ์ ครับ อยู่ตรง ศรีนคริน ถ้ามาจาก ศรีเอียม จะ เลยเเยกอุดมสุขไป อยู่ซ้ายมือก่อนถึ่ง เมมโมรี่

3. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    งานเนียนไหมครับ แล้วราคาเป็นไงบ้าง อยากได้คนทำท่อแสตนเลสเนียนๆ จัง:D

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ร้าน เอ๋เฮดเดอร์ ถนนร่มเกล้า ทะลุไปนิคมลาดกระบัง
    เดินท่อเลสทั้งเส้น+พักกลางเลส ช่วงงอไม่ดัดใช้ใส่ตัวงอโค้ง เชื่อมเนียนๆ
    ราคา 3500 บาท(เดินตามแนวท่อเดิม)

5. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    42/1 เฮดเดอร์ อยู่ตรงเลียบทางด่วนรามอินทรา ร้านนี้งานเนียนมากรับรองได้
    แต่ราคาก็แรงตามนะครับ (แรงมากด้วย)

อีกร้าน เฉลิมเฮดเดอร์ อยู่เส้นเกษตร-นวมินทร์ ตรงข้ามโรงเรียนเลิศล้า
    งานดีครับ ราคาไม่แรงมาก ผมเคยทำร้านนี้มา ก็โอเคนะ

ลองไว้เป็นตัวเลือกดูละกันนะครับ

6. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    พอดีเพิ่งเดินท่อมาใหม่ทั้งเส้น เพื่อนแนะนำร้าน จักรเฮดเดอร์ (ปากซอยเสรีไท 27)

งานเนียนมาก ราคาไม่แรง เดินท่อใหม่ทั้งเส้น แถมแปลงหูยึดหม้อพักปลายให้ด้วย (เชื่อมอาร์กอน)

เดินท่อใหม่จากหลังเฮดฯ เดินท่อจากพักปลายถึงหน้าแปลน รวมแปลงหูยึดพักปลาย

แป๊บเหล็กขนาด 2.2" ทั้งหมด 2พันบาทถ้วน

7. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    คุณ ศรัทธา อยุ่ละแวกไหนคับ เผื่อเพื่อนจะได้บอกร้านดีๆแถวนั้น แบบว่าไม่ต้องไปไกลๆไง

8. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    จะเดินใหม่อยู่เหมือนกันคับ

9. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    แถว เพชรเกษม บางแคมี ป่ะครับ ..........

10. tappabass

tappabass New Member Member

47
    3
    0
    แถวจรัญ ปิ่งเกล้า มีไหม๊คับ บอกที

11. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ร้านตาย้งเมื่อหลายปีก่อนทำดีคับหลัง ๆ ดูไม่ใส่ใจเท่าไรงานดูลวก ๆ ตอนนี้ไปทำตรงซอยหลังวัดหนามแดงคับเข้ามาจากปากซอยซัก 1 กิโล อยู่ขวา งานดีกว่าเยอะคับ ชื่อร้านแบงเฮดเดอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้