วันที่ 22 พฤศจิกายน นี้น้องตาวบวช

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย nonghin_2, 17 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nonghin_2

nonghin_2 New Member Member

526
    4
    0
    พี่-น้องชาว RT วันเสาร์ ที่ 22 นี้ น้องตาวขอลาอุปสมบท ใครจะไปบ้างแถวๆวัดสำโรงเหนือหรือใต้ไม่แน่ใจ ใครไปผมขอฝากซองไปด้วยเพราะติดงานรับปริญญาที่มหาลัย เวลาเข้าโบสถ์ 09.00 ฉลองเพล 11.00 น.

2. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ผมไปด้วยครับ .... ใครไปบ้างยกมือขึ้น จะได้ไปพร้อมๆ กันครับ เจอกันที่ปั๊ม ปตท. ตรงข้าม ม.หอการค้า (สถานที่มิตติ้งประจำของเราเมื่อก่อน) ออกเดินทางเวลา 8.00 น. เห็นตาวบอกว่าอยากให้พวกเราไปกันเยอะๆ นะครับ งานบุญ ๆๆๆ

3. *0* ......... อะวันละกั๊ก วันลาแบน อะโซดาไม่ต้อง ... เอิ่งงะ ..... อุนโมทนาสาธุ -/\-

4. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    สาธุ.....อนุโมทนาด้วยครับ.....ถ้าว่างไม่พลาดแน่ครับ

5. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อนุโมทนาบุญ

6. nonghin_2

526
    4
    0
    ไปได้แระ

7. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    ได้ไปแระ...ด้วย อิอิ

เจอกาน 8.00 ที่ปั๊ม ไม่มีเลท

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รับทราบครับ มีเพื่อนไปแล้ว .... 55+ เจอกัน

9. nonghin_2

526
    4
    0
    น้องตาวบวชน่าจะที่วัดบางนาใน ถ้าจำผิด แล้วเจอกันนะครับ ชาว RT clubทุกคน

10. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไปด้วยคนนึง

สถานที่นัดเจอตรงปั๊ม ปตท. เนี่ย ตรงฝั่งไหนเหรอ?:confused: ฝั่งที่จะขึ้นทางด่วนไปบางนา-ดาวคนองหรือว่าฝั่งที่จะไปลาดพร้าว-รังสิตน่ะ :confused:

11. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เดี๋ยวขอดูวันอีกทีนึง.....อาจจะไปด้วยคับ

12. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ใครไปอีกบ้าง ยกมือขึ้น อิอิ

13. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เป็นปั๊มที่เราเคยมิตติ้งกันอ่ะครับบอย .... จะอยู่ฝั่งไปรังสิต แต่ว่านัดเจอกันก่อนแล้วค่อยยูเทริ์นไปเข้าด่วนบางนากัน :D

14. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ทราบแล้วครับ

แล้วเจอกันครับเพื่อนๆ RT Club :D:cool:

15. pukpick

615
    0
    0
    ถ้าใส่เสื้อคลับไปจะน่าเกลียดมั๊ยอ่ะ.....เพราะว่าเสื่อมันสีดำ (รู้สึกว่าจะไม่เหมาะกะงานบวชสักเท่าไหร่)

16. blueaaa

389
    0
    0
    อยู่ในช่วงถวายความอาลัย................คงไม่เป็นไรมั้ง

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ผมว่าใส่สีขาว หรือสีอื่นๆ ไปดีกว่าครับ กลัวคนบ้านตาวเค้าจะมองไม่ดีเอาอ่ะ

18. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    ขออนุโมทนาบุญด้วยแล้วกันนะครับ

19. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    อดไปอ่า....เอารถเข้า0ไม่มีรถไป

20. pukpick

615
    0
    0
    ถ้าจาไปนั่งแท็กซี่มาหาฉานที่บ้านแล้วกาน.... 7.30
    แต่โปรแกรมต่อจากงานบวชคือ ต้องไปซื้อรองเท้าใส่ทามงานของลูกหินที่เดอะมอลล์
    สนป่าว....

ถ้าจาไปโทรมานะ จะได้รู้ล่วงหน้า

21. pukpick

615
    0
    0
    ขอแจ้งนิสนึง....21-22-23 ม.หอการค้ามีงานรับปริญญา ... เส้นวิภาวดีช่วงสุทธิสาร-ดินแดงรถอาจจะติดนะจ๊ะ

ตอนนั้นเคยหลงไปทีนึง รถติดแง่กขยับไปไหนไม่ได้เลย

22. - -* เริ่มเครียดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

23. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    อนุโมทนาสาธุ ครับผม

24. pukpick

615
    0
    0
    ....ตาวเข้าโบสถ์ 8.00 จร้า

เลยขอเปลี่ยนสถานที่นัด มาเป็น ปั๊มปตท.(เจ็ทเก่า) เส้นเลียบทางด่วน รามอินทรานะคะ
    แล้วเราจะไปขึ้นทางด่วนตรงทาวน์อินทาวน์ แล้วลงบางนาเลยค่ะ

เวลาขอเลื่อนเป็น 7.00 เช้านะคะ เพราะต้องไปถึงวัดก่อน 8โมง

รับทราบโดยทั่วกันนะคะ

ปิ๊กตั้งกระทู้ใหม่แล้วด้วยค่ะ ... กลัวไม่เห็นกัน

25. Tanigushi

Tanigushi New Member Member

55
    0
    0
    ขออนุโมทนาสาทุด้วยคับ
    จิงๆบ้านผมใกล้กะคุณ ตาว ด้วย
    แหมไม่น่าพลาดเล้ย

26. blueaaa

389
    0
    0
    บินกลับมาเลยน้อง:D

27. golf the zeed

3,808
    7
    38
    โทรหาคุณบอยไม่ติด จะแจ้งเรื่องเปลี่ยนสถานที่นัดใหม่ กลัวไม่ได้เข้ามาอ่านแล้วไปรอปั๊มตรงวิภาวดีครับ

28. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    รูปพระตาวน่ะน้องเอามาลงด้วยล่ะ

29. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    รออยู่น่ะเจ้ากอล์ฟ

30. golf the zeed

3,808
    7
    38
    จะรีบลงให้ดูโดยด่วนเลยคร้าบ ... อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้