อยากทราบว่าถ้าจะใส่เรกกูเรเตอร์แต่ง แต่ผมถอดของเดิมออกไม่ได้ต้องทำไงอ่าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nattapongmodify, 4 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    อยากทราบว่าถ้าจะใส่เรกกูเรเตอร์แต่ง แต่ผมถอดของเดิมออกไม่ได้ต้องทำไงอ่าครับ
    พื้นที่ห้องเครื่องจำกัดมากๆเลยถอดอันเดิมออกมาไม่ได้เลยถ้าจะใส่ของแต่งต้องทำไงอ่าครับ

2. nattapongmodify

nattapongmodify New Member Member

99
    0
    0
    ผมเอาสายไหลกลับจากเรกกูเรตเดิม มาต่อเข้ากะเรกกูเรตแต่ง เลยได้ไหม
    แบบไม่ต้องยุ่งของเดิมอ่ะครับ
    มานถอดมะได้

3. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ถอดดีกว่าครับใส่สองตัวคงไม่ดีแน่ครับ
    ถ้าเรกกูเรตเดิมเป็นแบบฝังรางเช่นพวก SR RB (ไม่รู้ว่า CA จะเหมือนกันรึเปล่า)
    ถ้าทำง่ายๆก็ถอดออกมาเจาะให้ทะลุไปเลยครับ(คือเรกกูเรตเดิมมันก็จะเสียไปเลย)
    เมื่อก่อนผมทำแบบนี้ครับเลียนแบบรุ่นพี่มา ไม่รู้ว่าเข้าใจที่ผมบอกรึเปล่า ยังไงก็หลังไมล์ได้ครับ
    ปล.อันนี้เป็นทางเลือกนึงนะครับ ไม่ใช่ทางเลือกที่ดีที่สุดครับแต่ประหยัดงบและทำเองได้ ^^

4. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ของผมก็ไม่ได้ถอดคับ แค่เอาสายออกเฉยๆ

5. ถอดได้ ต้องถอดมาทั้งราง

6. nattapongmodify

99
    0
    0
    อ่อ ขอบคุณครับ
    ผมว่าต้องรื้อหนักเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้