รบกวนปรึกษาเรื่องการควบคุมแรงดันน้ำมันเชื้อเพลิง

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Diesel Only, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    พี่ๆใช้ปั้มติ๊กต่ออัดเข้าปั้มหัวฉีด ของเครื่องดีเซลใช้อะไรเป็นตัวคุมแรงดันน้ำมันกันบ้างเหรอครับ หรือว่าวิธีไหนทีสามารถนำมาประยุกต์ใช้โดยที่ไม่ต้องใช้ เรคกูเรเตอร์ บ้างมั้ยครับ คือผมใช้เรคกูเรเตอร์คุมอยู่ครับ แต่มันเสียครับ แผ่นไดอะแฟรมขาดน้ำมันย้อนอัดเข้าไปทางสายลม ติ๊กอัดน้ำมันเข้าอินเตอร์ไปเลย หาสาเหตุ ตั้งนานไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร ปรกติถ้าใส่เรคกูเรเตอร์ ผมจะตั้งแรงดันไว้ประมาณ 18 ปอนด์ ครับ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ด้วยครับ ตอนนี้ยังไม่มีตัวคุมเลยครับ

2. Diesel Only

158
    2
    0
    Regulator ของ SARD งานไตหวันพอใช้ได้มั้ยครับ รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยแนะด้วยครับ

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ซ่อมครับ มันรั่วจาก 2ที่
    1 จากผ้าขาดให้เราซื้อมามาเปลี่ยนแล้วนย้ำใหม่ครับ หมุดที่ใช้ตอกย้ำให้ให้สกรูรัดเอาครับ
    2 ย้ำมาไม่แน่นให้เราเอาไปย้ำใหม่ให้แน่นขึ้นคับ ก็ใช้ได้แล้ว
    ปล แนะนำให้ซื้อใหม่ครับ

บางคนใช้วิธีลดแรงดันไฟฟ้าจาก 12 โวล์ เหลือ 6 โวล์แทนคับ แต่ผมว่าไม่เวิร์ค
    บางคนให้เรกกูเรทคุมรางหัวฉีดมาคุมแรงดันแทน ก็โอเคนะครับ แต่ปรับแรงดันขึ้นได้ ปรับลงไม่ได้
    แรงดันที่ผมตั้งไว้ ประมาณ 2 บาร์ครับ มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับเครื่องที่ต้องการ

4. Diesel Only

158
    2
    0
    แผ่นไดอะแฟรมของ เร็คกูเลเตอร์มีขายมั้ยครับ แล้ว ของที่พี่เจี๊ยบใช้คุมมันของอะไรเหรอครับ สนใจของ SARD ไตหวัน อยู่ครับ เหมือนของแท้ ยังกะแกละเลยครับ ถามช่างแถวบ้านเค้าบอกว่าใช้ ของ เครื่อง 1G ได้ครับ มันมีสกรูปรับที่หัวมาเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้