ไฟเตือนน้ำมันเชื่อเพลิงหมดไม่ติด

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย kengit, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    ช่วยด้วยครับไฟเตือนน้ำมันเชื้อเพลิงหมดไม่ติด ไม่รู้เป็นไรครับ ต้องตรวจสอบที่จุดไหนบ้างครับ

2. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    รื้อไมล์ออกมาครับ มองดูที่หลังไมล์ครับ เปลี่ยนหลอด ก็จบแล้วครับ

3. warich

warich New Member Member

111
    1
    0
    ของผมตอนแรกก็ไม่ติด พอซื้อถังน้ำมันเชื้อเพลิงมาเปลี่ยนไฟก็ติด น่าจะเป็นสวิตท์ที่ลูกลอยก็ได้(ไม่แน่ใจ)

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เป็นได้ทั้งสองกรณีคับ
    หลอดไฟหลังหน้าปัทม์ขาด(โอกาสน้อยคับ)
    กะเซนเซอร์วัดระดับน้ำมันในถังเสีย
    หรือสายไฟของเซนเซอร์ขาดหรือหลุด
    เซนเซอร์มาเอาที่ผมเลย ฟรี คับ
    อิอิ

5. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    เป็นอย่างที่พี่ๆเขาบอกคับ

6. kengit

kengit New Member Member

55
    0
    0
    เติมแก็สโซออล 95 ครั้งแรกครับเป็นเลย ทุกครั้งจะเติม91,95 เซง ต้องโทษแก็สโซฮอล!!! ว่าแต่ว่าถังน้ำมันมันเท่าไหร่ครับ รายจ่ายอีกแล้ว อืสสสส!!

7. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    ถ้ากรณีที่สวิตซ์ลูกลอยเสีย ไม่ต้องซื้อยกถังครับ เปลี่ยนแค่สวิตซ์ลูกลอย ก็พอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้