ไฟรูปเครื่องโชว์

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย heng p11, 27 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. heng p11

heng p11 Guest

0
    0
    0
    ใครมีวิธีลบโค้ดไฟรูปเครื่องบ้างครับ เบื้องต้น ลองถอดขั้วแบตเตอรี่แล้ว แต่ไม่หาย แล้วถ้าเข้าศูนย์ให้ช่วยลบให้ ราคาเท่าไหร่ครับ
    รบกวนด้วยครับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    น่าจะตรวจสอบความบกพร่องของรถก่อนนะครับ

สัญญาณเตือเหล่านี้ มีไว้เพื่อแจ้งความบกพร่องของระบบ

ลองกระทู้คุณบุ๊คที่นี่นะครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=520822

ลองตรวจสอบดูก่อนว่าเกิดอะไรขึ้น

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ติดแก๊สหัวฉีดมารึเปล่า???
    ถ้าไม่ได้ติดแก๊ส ขั้นต้นลองเช็คแบบที่ท่าน Ketdanai ว่าดูก่อนก็ไม่เสียหายครับ
    ถ้าติดแก๊สหัวฉีดก็นั้นล่ะสาเหตุ กลับเข้าร้านไปจูนกล่องแก๊สใหม่เลยครับ

4. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    เออ ไม่รุ้ครับ รอเก จิมาตอบนะครับ อย่างว่าหละครับ ปฐมพยาบาลก่อนดีกว่า อย่าพึ่งด่วนสรปเลย

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    อย่าละเลยเรื่องเหล่านี้นะครับ อันตรายต่อเครื่องยนต์ครับ

เช่น น้ำมันเครื่องขาด หรือเปล่า ครับ ลองเช็คดูง่ายๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้