เอาเรื่อง เ ล ว ของคนบางคนมาเล่าให้ฟัง ให้ระวังกันไว้ (มาอ่านกันเอา)

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย chinnomoto_dx, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    คือได้ฟังมาจากคนที่ซื้อรถมาจากคนที่เคยมามีทติ้งในคลับ
    ซึ่งคนที่ซื้อไปนั้นเปนผู้หญิงน่ะคับ
    ไม่ได้ทำตัวเองเปนพระเอกหรอกนะ
    แต่ฟังแล้วอดไม่ได้ที่จะนำความเลวมาเล่า(ประจาน)
    ให้เพื่อนๆได้ฟัง จะได้ระวังกันไว้

ในกรณีนี้ขอแทนชื่อ
    ผู้ขาย เป็น นายเอ
    คนซื้อ เป็น คุณบี

คือว่าไม่นานมานี้ มีการซื้อขาย รถเคอีแวน กันไป
    โดยที่ผู้ขายเปนผู้ชาย(ที่น่าจะไปนุ่งกระโปรง) ผู้ซื้อไปเป็นผู้หญิง
    รถคันนี้ เคยมามีทติ้งที่ปั้มมาแล้ว 2-3 ครั้ง (เท่าที่ผมเหนนะ)
    โดยที่ซื้อขายกันไปในราคา สามหมื่นบวกกลางๆไปนิด เป็นเคอีแวน (ไม่ระบุรุ่นแล้วกัน)
    โดยในเล่มทะเบียนไม่ใช่ชื่อนายเอโดยตรง แต่นายเอบอกกับคุณบีไปว่า รถคันนี้เจ้าของเก่าตาย
    ไม่ได้โดนมรดกไว้ เลยโอนมาเป็นชื่อนายเอไม่ได้
    แต่คุนบีบอกไม่เปนไร เพราะเจ้าตัวรุ้จักกะคนในกรมขนส่งฯ เลยตัดปัญหาไป
    ประเด็นนี้เป็นอันจบ กะมีการซื้อขายเกิดขึ้น
    แต่ตอนซื้อนายเอ กะบอกกับคุนบีว่าแบตมันเสื่อมอยู่นะ
    คุนบีเลยบอกไปว่างั้นนายเอ เปลี่ยนแบตมาให้ด้วยนะ ไม่ต้องลดราคาลงอีกแล้ว
    นายเอ ตกลงเปลี่ยนแบตมาให้ แตพอวันรุ่งขึ้นหลังจากคุนบีรับรถไปแล้ว
    เป็นอันว่าสตาร์ทไม่ติดซะงั้น คุนบีเลยให้ช่างมาดู ช่างบอกว่าแบตมือสอง
    คุนบีเลยโทรหานายเอ นายเอกะเลยบอกว่า "แบตมือสองกะแบบนี้ล่ะ"
    แบบไม่รับผิดชอบไรทั้งนั้น ( เป็นเราๆคนอ่าน จะเปลี่ยนแบตมือสองให้คนอื่นไหม )
    คุนบีเลยโดนไปซะ 2000 ค่าแบตเตอรี่
    โอเค อันนั้นรับได้ ไม่เปนไร โดนแค่นี้นิดหน่อย
    หลังจากนั้น คุนบี กะจะไปทำการโอนรถ แต่ปรากฏว่า
    " โอนไม่ได้ " เพราะว่าเลขเครื่องไม่ตรงกับในเล่มทะเบียน
    เอาแล้วคับ งานเข้า ( ถ้าคุณเป็นนายเอ คุณจะบอกกับคุณบีมั้ยคับ ว่าเลขเครื่องไม่ตรง )
    ( ถ้าคุนเป็นคนดี ซื่อตรง กะคงจะบอกใช่ไหม คนเล่นรถเก่าเหมือนกัน ไม่ทำแบบนี้หรอก )
    ( ยิ่งคนซื้อเป็นผู้หญิงด้วยนะ คุนเป็นผู้ชายไม่น่าจะทำแบบนี้หรอก หมาชัดๆ )
    หลังจากนั้นคุนบีกะได้โทรไปถามนายเอ แต่นายเอกะไม่รับสาย
    คุนบีจึงโทรไปหาเพื่อนนายเอ ให้เพื่อนนายเอโทรไปหาให้หน่อย
    แต่นายเอ กลับพูด ห ม า ๆ ว่า "กุบอกเขาแล้วนี่ว่าโอนไม่ได้"
    ( แล้วทามมายมรึงไม่บอกคุนบีไปเลยว่าเลขเครื่องไม่ตรง เขาเปนผู้หญิงจะรู้มากแค่ไหนเชียว จิงมั้ย ผู้อ่าน )
    ( ประมาณว่าจะหลอกขาย อะไรประมาณนั้น )
    หลังจากนั้น คุนบีกกะติดต่อนายเอไม่ได้อีกเลย
    ซึ่งหลังจากนั้น รถคันนี้กะมีปัญหาต่างๆตามมาอีกมากมาย
    ซึ่งสาธยายยังไงกะไม่หมด คุนบีโดนไปร่วมหมื่นกว่าบาทแล้ว
    และคาดว่า จะโดนไปอีกมากมายหลายรายการ
    ( ประมาณว่าย้อมแมวมาขาย)

ท่านผู้อ่านคิดดูเองว่า คนแบบนี้ เปนคนยังไง
    คนเล่นรถเก่าเหมือนกัน ไม่น่าทำนิสัย(สันดาน) แบบนี้กันเลย
    ผมได้ฟังมาอีกหลายเรื่องนะ แต่ไม่อยากจะเอามาประจาน
    กลัวว่าคุนบี จะเดือดร้อนเพราะตัวผม

ส่วนเรื่องนี้ที่ผมเอามาบอกให้ฟังนั้น
    ใครมีปันหากะผม กะบอกมาเลยนะ

ผมเล่ามามันเปนเรื่องจิง ที่มีคนโดนไปแล้ว
    ไม่เกี่ยวกะใครทั้งนั้น แค่ไม่อยากใหใครโดนแบบนี้แค่นั้น
    ผมเองกะไม่ใช่คนดีนะ แต่ผมกะไม่คิดจะเลวแบบนี้หรอก ขอบอก
    จบ....

2. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    * อ้าว ไงทำงั้นล๊ะครับน่าจะพูดกันตรง ๆ ไปเลยว่ามันโอนไม่ได้ *

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ขายไปได้ไงทำไมไม่บอกความจริงกับลูกค้า ทำแบบนี้ไม่ละอายแก่ใจบ้างเหรอหรือว่าคุณธรรมในตัวมันตายไปหมดแล้ว

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    เป็นเรื่องเลยครับ คือตามที่กล่าวมาคนซื้อก็ต้องดูครับว่าเลขเครื่องกับในเล่นมันตรงกันหรือเปล่า
    แล้วไอ้คนขายมันก็ต้องบอกด้วยรถเก่าต้องดูกันให้ดีๆนะครับ เรื่องโอนมันจะลำบากเห็นว่าเขาจะเปลี่ยนเครื่องก็เรื่องบานปลายกานไปใหญ่ จำไว้ครับเลขทุกตัวต้องตรงกับในเล่มและเจ้าของต้องมีชีวิตอยู่ครับไม่งั้นต้องจุดธูปหากันเลยละ...

5. DEVILMAN

585
    84
    0
    ถ้าเป็นอย่างที่น้าชินเล่าให้ฟังจริงๆ ผมว่า"งานเข้าอย่างหนัก" แน่นอน
    ตรงนี้มันจะมีปัญหาเรื่องกรรมสิทธิ์ โอนไม่ได้อย่างแน่นอน
    ในกรณีนี้ผมเคยมีประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง ถามว่าเป็นทางแก้ไหมมันก็ไม่เชิง
    เพราะสาเหตุหลักคือความไม่ถูกต้องของตัวรถเป็นจุดสำคัญ ประเด็นที่น่าสังเกตุได้คือ

1. กรรมสิทธิความเป็นเจ้าของรถที่แท้จริงเป็นของผู้ตายหรือไม่?
    ถ้าเป็นของผู้เสียชีวิตจริงๆ ตามกฎหมายก็ต้องตั้งผู้จัดการมรดกขึ้นมาเพื่อจัดการเรื่องของทรัพย์สิน
    ซึ่งก็คือรถคันนี้ต้องโอนชื่อมาเป็นของผู้จัดการมรดกก่อนถึงจะทำการโอน/ขายได้ ถ้าไม่ทำตรงนี้ซื้อ-ขาย
    ไม่ได้อยู่แล้ว รู้อยู่แก่ใจทำไมถึงขายไป ร้อนเงิน? หรือมีอะไรกันแน่?

เล่าเรื่องของผมบ้าง DX ของผมก็ได้มาจากคุณตาที่เสียชีวิตไปแต่ทางคุณยายของผมไปร้อง
    ขอต่อศาลแพ่ง แต่งตั้งคุณยายเป็นผู้จัดการมรดกก่อน เพื่อจัดการเรื่องทรัพย์สิน ใช้เวลาประมาณ 2 เดือน
    เมื่อไม่มีผู้ใดร้องคัดค้าน ทางศาลแพ่งจะมีเลขคดีแดงมีคำสั่งออกมาให้คุณยายผมเป็นผู้จัดการมรดก

ต่อมาใช้ไปเครื่องเดิม 4K ก็พัง ผมก็เลยเปลี่ยนเครื่องเป็น SR20 และโอนกรรมสิทธิมาเป็นของผม
    เตรียมเอกสารการโอนและเอกสารการเปลี่ยนเครื่อง ใบมอบอำนาจมาจัดการตรงนี้ถึงจะเรียบร้อย
    ทำการตรวจสภาพ+เปลี่ยนเครื่องได้....ขั้นตอนที่ถูกต้องจะเป็นแบบนี้

2. ไอ้คนขายมีความเกี่ยวข้องอะไรกับเจ้าของเดิมกันแน่?
    ถ้าเจ้าของเดิมยังอยู่ล่ะจะเกิดอะไรขึ้น ถ้าเจ้าของเดิมแจ้งความรถหาย(ก็ไม่แน่)
    คนซื้อ - คนขายก็ต้องถูกจับข้อหายักยอกทรัพย์กับรับซื้อของโจร ไปให้เจ้าของเดิมจัดการตรงนี้
    ให้ได้ก่อนในเรื่องของกรรมสิทธิ์ที่ถูกต้องปัญหาอยู่ที่การโอน ที่ไม่ได้จัดการให้ถูกต้อง
    และเลขเครื่องที่มีปัญหาที่ไม่ตรงกับเล่มทำไมไม่บอกความจริงกับลูกค้า ถามจริงๆเหอะ
    คุณขายของแบบนี้ได้ยังไงใช้ไม่ได้ ไม่มีความรับผิดชอบ ทำให้มันถูกต้องมันจะตายหรือไง

อ่านแล้วของแม่งขึ้น เอาซักดอกเดี๋ยวนอนไม่หลับ

6. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    เอางี้คุณชิน
    เรื่องของเรื่อง ผมว่ารถมันโอนไม่ได้ตั้งแต่ต้น เพราะเลขเครื่องไม่มี
    ไอ้คนขายให้น้องเขา ก็ขี้เกียจตามเจ้าของเดิม
    มันเลยโอนรถมาเป็นชื่อคนขายไม่ได้
    เลยขายทิ้งซะ

ในเล่มจะมีชื่อที่อยู่ของผู้ใช้รถคนล่าสุด
    ให้น้องเค้าไปตามตรงนั้นก่อน ถ้าตามไม่ได้ ก็ให้หาญาติ
    ถ้าไม่ได้อีกค่อยคิดหาทางอย่างที่โจบอก

อย่างผมเจอเคสแบบนี้มา 2 คัน ก็ต้องไปตามหาเจ้าของให้เจอ เพื่อโอนกรรมสิทธิ์
    (ทั้งๆ ที่เขาไม่ได้เป็นคนขายให้เรา)
    เอกสารก็ต้องมีทั้งสำเนาบัตรประชาชน+ทะเบียนบ้านของเจ้าของรถตัวจริง

ทีนี้สัญญาซื้อ-ขายระหว่างคนขายกับน้องเขามีไหม?
    สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้านคนขาย ก็ต้องมีครบ
    ต้องเอามาประกอบด้วย เพราะต้องแสดงหลักฐานให้ขนส่งรู้ว่ารถมีการซื้อขายจริง
    ไม่ได้ถูกขโมยมาขาย
    ถ้าไม่มีก็ต้องหาพยานบุคคล

ส่วนเรื่องเลขเครื่อง ต้องซื้อเครื่องที่มีใบอินวอยเครื่อง 4 K ตัวใหม่มาคุม
    พร้อมเครื่องตัวจริงเสียงจริง ที่มีเลขเครื่อง
    แล้วให้เจ้าของเดิม แจ้งเปลี่ยนเครื่องก่อนโอนมาเป็นกรรมสิทธิ์เล่มทะเบียนมาเป็นของเรา

ทำตามนี้ครับ ค่อยๆ ทำ ใจเย็นๆ มีทางแก้ครับ

7. manee2008

manee2008 New Member Member

5
    0
    0
    สงสารคนซื้อจังยิ่งเป็นผู้หญิงด้วย เข้าใจความรู้สึกเลย ไอ้คนขายมันก็เลวจริงๆ
    :mad::mad::mad:

8. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    ผมว่าควรจะตามที่เจ้าของลำดับล่าสุดเป็นอันดับแรก เหมือนที่ป๋าบุญบอก น่าจะดีกว่าครับ ถ้ามันไม่ได้จริงๆแล้วก็ควรจะทำตามที่โจบอก น่าจะเป็นทางออกที่ดีที่สุดนะครับ ใจเย็นๆกันครับ เล่นรถแบบนี้ ควรจะช่วยเหลือกันดีกว่าครับ หนักนิดเบาหน่อย ก็ควรให้อภัยกันดีกว่าครับ มีอะไรคุยกันได้คุยกันดีกว่า อย่าทำให้คนอื่นมอง สังคมของพวกเราไม่ดีเลยครับ เอาใจช่วยครับน้อง

9. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    น่าชื่นใจนะครับ...
    แม้ว่าคนไม่ดีจะมาทำให้เสื่อมเสีย..
    แต่คนดี ๆ ในKE ก็ไม่ยอมอยู่เฉยๆ กัน...
    เป็นเรื่องที่น่ายินดีมากครับที่เห็นแบบนี้..
    ได้ใจมากครับ....

10. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    คือตอนซื้อขายน่ะ คับ ไอคนขายมันไม่ได้เอาเล่มทะเบียนมาให้ดู
    แล้วมันกะเป็นความผิดของคนซื้อด้วย ในวันที่รับรถกันมันจะดึงเล่มทะเบียนไว้ก่อน
    (ประมาณว่า ไม่อยากให้รู้ไง) น้องเขาเลยไม่ได้เอะใจอะไร เพราะน้องเขาให้มัดจำไปหมื่นนึง
    แล้วที่เหลือค่อยให้ตอนเอาเล่มทะเบียนมา น้องเขาเองเปนผู้หญิงเขาจะรู้ไรมากมายล่ะคับ จิงมั้ย
    เขาอยากได้นี่นา เขากะเออออ ไปตามที่ไอ้คนขายมันบอกน่ะแระ
    แต่จิงๆแล้ว มันอยู่ที่คนายล่ะคับ ทำไมไม่พูด ไม่บอกน้องเขาไปตรงๆ ล่ะ
    ตามอย่างที่มันเป็น (มันลัวขายไม่ได้ไง) แล้วกะน้องให้เปลี่ยนแบตมาให้ มันกะไปเอาแบตมือสองมาใส่ให้ ใช้ได้วันเดียวกะเจ๊ง
    มันอยู่ที่จิตสำนึกคับ คนเราน่ะ อยู่วงการนี้มันต้องซื่อตรงซิคับ คิดจะซื้อจะขายแบบนี้มันทำได้ครั้งเดียวแระ
    ยังดีนะ คนที่ซื้อไปไม่ใช่คนในคลับเรา เพราะคันนี้เคยมามีทติ้งที่ปั้ม แลวด้วย คนที่เคยมามีทติ้งอาจจะเคยเหนแล้วด้วย
    แต่ผมไม่บอกดีกว่าคันไหน รอน้องคนซื้อเขามามีทติ้ง แล้วทุกคนกะจะรู้เอง
    ไม่คิดเลยว่าจะเป็นคนแบบนี้ เอาเปรียบอย่างน่ารังเกียจ
    ผมรู้แล้วล่ะว่าใครเป็นคนขาย แต่ยังไม่บอก แต่คิดว่ามันคงทำแบบนี้ได้ครั้งเดียวในชีวิตแล้ว
    แล้วกะอย่าหวังจะได้มามีทติ้งอีกเลย สันดานแบบนี้ ไปขาย บะหมี่ เกี้ยวไป

11. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    สู้ๆเอาใจช่วยครับ

12. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    แย่จัง... :mad:

อย่างนี้ต้องแจ้งความ ลากคอตัวคนขายมาให้ได้ ... :mad:

13. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    ....อันนี้ขอแย้งครับ เพราะผมไม่อยากกินบะหมี่ที่ใส่หมูแดงมือสองมา แล้วมาบอกว่า "หมูแดงมือสอง มันก็ยุ่ยๆ อย่างงี้แหละเพ่....:eek:"

14. pearvintage

pearvintage Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ มีกำลังใจขึ้นเยอะค่ะ ขอบคุณชินด้วยค่ะ ขอบคุณทุกคนค่ะ เด๋วถ้าว่างจะไปมิตติ้งรอรถสวยก่อน555++ ไปตอนนี้อายเค้า โทรมสุดๆ

15. chinnomoto_dx

68
    0
    0

555+++

คิดได้ไง

555+++

16. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    คิดไปได้....เน๊อะ...คนเรา..แสดงว่าโดนบ่อยล่ะสิท่า...ถึงจำได้ว่า...มันยุ่ย..อ่ะ :D

17. bkk5137

bkk5137 New Member Member

16
    0
    0
    งั้นเปลี่ยนเป็นก๊วยเตี๋ยวเป็ดแทนช่วงนี้เป็ดแดงกะลังฮอต

ปล.เอาใจช่วยคุณ pearvintage ครับ

18. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ถ้าเรามีพวกที่เค้ารับโอน+รับต่อทะเบียน แล้วลองไปปรึกษาเค้าซิคับว่าโอนรถแบบไม่ต้องตรวจสภาพราคาเท่าไหร่แล้วเค้ารับทำไม๊คับ ลองหาดูนะคับ

19. Iต้

Iต้ New Member Member

19
    2
    0
    เอาใจช่วยคับใช้เคอีเหมือนกัน
    ถึอซะว่าโชคร้ายเจอคนขายรถ ชั่วๆ แต่ก็โชคดีทีเจอพี่ๆชาวเคอีที่แสนใจดี อิอิ
    สู้ๆๆคับเพือ เคอีของเรา

20. MuhMuh

MuhMuh New Member Member

73
    0
    0
    ขอร่วมเชียร์ผู้ถูกเอาเปรียบ และร่วมแช่งพวกหลอกลวงครับ
    ถึงผมไม่ได้ใช้ KE แต่ก็ร่วมใช้ "อะไหล่" KE เยอะอยู่ครับ แหะๆๆ

อ้อ.... ขอแก้ข่าว ผมไม่เคยกินหมูแดงมือสองนะ แต่หมูแดดเดียวน่ะเคยครับ ลูกชายมันป้อนให้ ก่อนบอกตามมาว่า "อร่อยมั๊ยพ่อ.... เมื่อกี้เคี้ยวเองไม่ขาดอ่ะ" ... ฮ่วย ใจดีจังลูกตรู เคี้ยวไม่ขาดแล้วยังคายมาป้อนพ่อ...........น้ำใจจริงๆ :mad: :D

21. chinnomoto_dx

68
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    นี่ซิ ลูกบังเกิดเกล้า ของจิง
    55555555+++++++++

22. DEVILMAN

585
    84
    0
    ค่าใช้จ่ายคงพอสมควรครับ เมื่อวานผมโทรไปคุยกับน้องแพรแล้ว เรื่องโอนเธอไม่มีปัญหา
    เพราะรู้จักกับคนในนั้น(ขนส่ง) แต่ติดปัญหาตรงเลขเครื่องที่ไม่ตรงกับเล่ม ทำให้โอนไม่ได้
    และตัวรถมีปัญหาอื่นๆตามมา เช่นหม้อน้ำ ระบบเบรค เครื่องยนต์ ต้องไล่ซ่อมไปตามอาการ
    แต่ที่น่าจะจัดการก่อนคือเรื่องของกรรมสิทธิ์ในตัวรถ เพราะจะเกี่ยวกับเรื่อง พ.ร.บ. ภาคบังคับ
    ถ้าเล่มทะเบียนไม่ตรงกันกับพ.ร.บ. หรืออะไรก็ตาม ประกันก็ปัดความรับผิดชอบได้ มันจะยุ่งกว่านี้

23. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    ถามพี่ที่เรียนนิติศาสตร์มาแล้วจ้า หุหุ

เดี๋ยวว่างๆ จะยกข้อกฎหมายมาให้อ่าน เหอๆๆๆๆ :D

คนซื้อก้ไม่ต้องห่วงนะคะ แม้ว่ารถคันนี้เจ้าของจะตาย/อยู่ แต่เราก้ไม่ผิด เพราะเราไม่รู้ที่มา ^^

ปล. เซ็งอ่ะ เซ็งมั่กๆ

24. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    ก็ถึงบอกไงว่า ให้ตามหาเจ้าของทะเบียนคนเดิมให้เจอ
    ทำเรื่องให้เจ้าของเดิมแจ้งเปลี่ยนเครื่องที่ขนส่งก่อน
    ซึ่งเราก็ซื้อเครื่อง 4 K ตัวไหนก็ได้ให้ที่มีเลขเครื่อง พร้อมใบซื้อ-ขายกำกับ
    จากนั้นถึงค่อยทำเรื่องโอนรถ ไม่งั้นโอนกรรมสิทธิ์มาเป็นของเราไม่ได้ :D

25. Iต้

19
    2
    0
    สำหรับบางคนกว่าจะเก็บเงินได้แต่ละบาท เพือมาชื้อรถคันแรกก็รำบากแล้ว ยังมาเจอเรื่องแบบนี้น่าเห็นใจคับ (พวกชั่วๆๆเอาแต่เงินเอาแต่ผลประโยชน์ของตัวเอง)

26. Iต้

19
    2
    0
    โอนไม่ได้เพราะผู้ถือกรรมสิทธ์ตายใช้ป่าวครับ เท่าที่ผมได้รำเรียนนิติมาแว้ว2ปีเต็ม อิอิ ตอนนี้อยู่ปีสอง ผมว่าจะยุ่งยากนะครับ ไหนจะต้องหาชื้อเครืองมีเลขใหม่
    ไหนจะตามหาลูกหรือ บิดามารดา ดำเนินเรื่องมรดก วุ่นวาน
    ไม่รู้ว่าพี่แพรทำสัญญาชื้อขายกันไว้รึเปล่าวคับ ผมว่าไปคุยกะนิติกรฟ้องนิติกรรมชื้อขายเป็นโมฆะ เพราะถูกกลฉ้อฉล แล้วเรียกค่าเสียหายและค่าใช้จ่ายในการซ่อมรถที่คุณแพรได้เสียไป
    ปล.ความรู้ผมน้อนนะครับผิดพลาดยังไงก็ขออภัย เอาใจช่วยครับ

27. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    เก่งจริงๆเลยน้องเต้......กระจกได้แล้วหรือยังครับ วันนี้พี่ยุ่งๆอยู่เลยไม่ได้โทรหา เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะโทรไปคุยด้วยครับผม ขอโทษนะครับถ้าของถึงช้า:):)

28. chinnomoto_dx

68
    0
    0
    เอ้าๆๆๆๆๆ
    สู้ต่อไป ทาเคชิ
    ซักวัน มันต้องสำเร็จ
    เอาใจช่วยเรื่อยๆ เน้อ...

29. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    แหม่รู้เรื่องเค้าไปทั่ว(......?) น้าชินนี่ 555555+

BMW ของผมว่าไงนี่

30. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    แบบนี้น่ากลัวครับ เวลาซื้อต้องดูให้ละเอียดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้