อยากรู้เรื่อง TEIN ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย acer3608, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    พี่ๆ ช่วยเล่าเรื่อง Shock up ของยี่ห้อ TEIN ที่ใส่กับ EK96
    ให้ฟังหน่อยนะครับว่า
    1. TEIN มีกี่รุ่น รุ่นไหนบ้างที่ใส่กับ EK 96
    2. มือสองราคากลางๆอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    3. มือหนึ่งราคากลางๆอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
    4. หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
    5. ได้มาแล้วต้องทำอะไรเพิ่มอีกมั้ยครับ หรือใส่ได้เลยครับ
    6. แล้วถ้าซื้อมือสองหลักๆต้องดูยังไงบ้างครับ แล้วควรมีชิ้นส่วนอะไรบ้างครับ

รบกวนเท่านี้ก่อนครับ

2. acer3608

88
    4
    0
    ถามเพิ่มอีกนิดครับ
    ตัว EDFC มันคืออะไรครับ มีหน้าที่อะไรครับทำงานยังไง

ขอบคุณครับ

3. 1. มีเป็นร้อยรุ่น แบ่งเป็น Series ได้ประมาณ 10 Series รุ่นที่ใส่กับ EK ได้ก็มีเป็นของตรงรุ่นแหล่ะ ใส่ได้แน่นอน มีทุก Series เลย

2. แล้วแต่ว่าจะเอา Series ไหนล่ะ มันมีเยอะนะ

3. ตอบเหมือนข้อ 2 ครับ

4. TEIN Shop ดีที่สุดครับ

5. ไม่ต้องทำครับ ใส่ได้เลย

ุ6. อย่าให้รั่วอย่าให้ซึม ชิ้นส่วนหลัก ๆ ก็คือโช๊คต้องมาให้ครบ 4 ต้นครับ

ไม่ได้ตอบกวนนะครับ แต่คำถามมันกว้างเกินไป ลองหาข้อมูลจากกระทู้เก่า ๆ ดู
    ว่าโช๊คแต่งมันเป็นยังไง มีอะไรบ้าง มันไม่ได้มีแต่ TEIN ครับ หาข้อมูลให้ได้
    แนวคิดสักพัก แล้วค่อยมาตั้งคำถามเจาะประเด็น จะตอบง่ายกว่านี้มากครับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมเข้ามาหาความรู้ครับ

5. acer3608

88
    4
    0
    ขอบคุณครับ
    มันกว้างไปจิงๆแหละสำหรับคำถามครับ
    คือผมอ่านตามเวปแล้วมันไม่ค่อยเข้าใจอะนะครับ :p
    เลยลองตั้งคำถามดู

ท่านใดมีความเห็นเชิญได้นะครับ ยินดีครับ

6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    TYPE แต่ละแบบมีคุณสมบัติ แบบไหนบ้างคับ
    เอาเฉพาะที่ใส่ได้กับ EK นะคับผม

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลองดูจากรูปน่ะครับ

ดูจาก Chart แล้ว Mono Flex มันน่าเล่นจริง ๆ เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้