เครื่องเดิมเกียร์ ธรรมดา + เฮดเดอร์ จะมีอะไรดีขึ้นมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย index_88, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    คือจะมีอะไรดีขึ้นบ้างครับ
    แล้วมีผลเสียอะไรกับเครื่องบ้างมั้ยครับ
    ขอบคุณทุกเสียงครับ

2. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ใส่เฮดมาแล้วไอเสียไหลดีกว่าคั................
    แต่มีอยู่ว่าชอบแบบไหน ถ้าชอบแบบรากรอบก็ OK นะ
    แต่ถ้าชอบรอบต้นด้วย แนะลองเปลี่ยนปลายดูก่อน

3. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    ตัดแคท เปลี่ยนพักกลาง เปลี่ยนปลายแล้วครับ
    อยากทราบว่าถ้าเปลี่ยน + เฮดเดอร์ เข้าไป
    จะแรงขึ้นส่วนไหน มีผลกับเครื่องมั้ยครับ

4. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ถ้าถามว่าแรงหรือเปล่าอันน่าจะมีผลนิดหน่อย แต่ผลที่ได้จากการเปลี่ยนเฮด คือ ลากรอบได้มากขึ้น รอบขึ้นเร็วกว่าเดิม การระบายของไอเสียดีขึ้น

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเรงกว่าอยู่เเล้ว

6. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    ใส่เฮดดีๆ...4-2-1 นี่แหละ + พักกลาง + พักปลาย แล้วก็เดินท่อใหม่ทั้งเส้น น่าจะเห็นผลแล้วล่ะครับ

7. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ความแรงอยู่ที่ใจและปลายเท้าคับ...................หลักๆ
    ส่วนของแต่งเป็นส่วนที่สนับสนุนความแรงคับ
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้