มีเรื่องมาเตือนสำหรับ EK ที่ติด GAS ถ้าเจอมดในรถให้ระวังน่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย @TOMmy, 11 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    คือรถผมมีอาคารเหมือนแก็สหมดมันจะกระตุกๆ ทั้งๆ ที่แก็สก็เหลือตั้งเยอะก็เลยเอาเข้าไปให้ร้านที่ติด GAS ดูรื้ออยู่นาน บอกโซลีน็อยเสีย ก็จัดการเปลี่ยน พอเปลี่ยนไม่หายก็รือกันดูชุดใหญ่ ปรากฏว่าไปเจอมดมันมาทำรังอยู่ในฟิวส์ตัวจ่ายน้ำมันรังมดมันไปบังหน้าตัวสัมผัส โหเส้นผมบังภูเขาจริงๆ เค้าบอกว่าเป็นกันเยอะเพราะมันเป็นหน้าฝน มดมันไปอยู่ในฟิวส์เพราะมันอุ่นดี..... เหอะๆๆ

2. Vitty

Vitty New Member Member

210
    11
    0
    เหอๆ น่ากลัวนะนี่ .. ผมว่าไม่แก๊ส ก็เป็นได้

ขนาด notebook ตัวเก่า มดยังเข้าไปอยู่ เล่นซะ mainboard พัง

แถมย้ายมาอยู่แล้ว ไม่ค่อยจะไปด้วย ซันเจี่ยก็ไม่หาย

จะรมด้วยไบก้อน ก็กลัว จะตายเองก่อน

สุดท้ายฟลุค เอาต้นไม้ใส่รถ มันย้ายลงดินเลย สงสัยชอบดิน ชื้นๆ อุ่นๆ

รอดตัวปาย

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มดเเดงมดดำน่ากลัวครับ เเต่ น้องโฟร์ มด น่ารักครับ

4. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    *0*

5. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ของผมก้อเคยเจอครับ แต่ไม่ได้ติดแก๊สมันก้อมาครับ ออกมาจากตะเข็บคิ้วโครเมี่ยมด้านข้าง เช็ดยังไงก้อไม่หมด เลยมีวิธีนึงคือ ฉีดยาฆ่าแมลงตรงที่มันขึ้นสักพักก้อล้างน้ำตรงที่เราฉีดทีนี้ก้อไม่เจอเลยครับ กลัวอย่างเดียว คือกลัวมันตายกองอยู่ข้างในอ่ะดิ แถมมองไม่เห็นอีก

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันสำคญจริงๆ ขนาดตัวเล็กๆยังป่วนได้

7. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    อีกวิธีนึง ในการเก็บมด เอากระป๋อง มาม่าใส่ผ้าชุบน้ำชุ่มๆ แล้วทิ้งไว้ในรถ จอดตากแดดไว้
    มดมันชอบที่ชื้น มันจะหนีร้อนมาเข้ากระป๋องเองครับ ลองดู

8. @TOMmy

@TOMmy New Member Member

32
    2
    0
    ขอบคุณคุณ TRD ครับ แต่ผมเล่นไบก่อนไปครึ่งกระป๋องแล้ว ท่าทางผมจะตายก่อนมด 555

9. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เอาไปตากแดด นานๆ น่าจะช่วยได้ ในระดับ1 นะ

10. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    จะลองดูครับ

11. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ตัวนิดเดียวทำเสียวหลายเรื่องเลย

12. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ผมเล่นไบก้อนเลย.....แล้วก็ไปจอดตากแดด.....แล้วก็ไปล้างอัดฉีด...หายคับ.....แบบ...ชอบโหดๆน่ะคับ...ฮ่าๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้