B11 ใครเคยลงเบาะอิม บ้างคาบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sonnyza, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    เจอเบาะอิม ราคาไม่แรงแต่เคยนั่งใน A31มันรู้สึกว่าสูง
    ไม่รู้ลงในB11จะสูงแค่ไหน พอดีผมตัวสูงด้วยคาบ

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ให้ช่าง ทำให้เตี้ยได้น่ะ ครับ ตอนใส่ :D

3. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เท่าที่เคยนั่งมาหลายรุ่นก็ไม่สูงเท่าไหร่นะครับ หรือถ้าสูงไปร้านเบาะน่าทำให้เตี้ยลงได้

เป็นเบาะแต่งที่ราคาไม่แพง + คุณภาพเกินราคาครับ (ดีกว่าของ copy บ้านเราเยอะเลย) ...

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    :D:D:D เยี่ยมครับเยี่ยมมม..

5. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83

ลองนั่งดูก่อนไหมคับ ว่าชอบไหม เบาะแต่ละรุ่นมันให้ความรู้สึกที่ต่างกันนะ..เอาที่ชอบอะ เรื่องใส่ ใส่ได้หมดอะ ตั้งแต่เบาะบ้านๆ ยันหูกวางเลย ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว

ว่าแต่ แอบ ขายของป่าวเนี่ย....:D:D:D

6. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    นิดนึงคร้าบพี่นิน 555 ไม่ช่าย ๆ

ถ้าถามเบาะแต่งแท้ ๆ นั่งแล้วได้ฟิลรถซิ่ง ราคาประหยัด ถ้าไม่ใช่พวก RECARO BRIDE

เบาะของ Subaru Impreza น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดี แต่ติดที่ว่าบางคนอาจมองว่ามันไม่สวย แต่คุณภาพผมว่าโอเคคร้าบ

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เบาะ IM นั่งสบาย เคยใช้อยู่ แต่รางมันสูง
    ต้องเอามาทำรางใหม่ แต่ด้วยราคาและคุณภาพดีกว่าไปใช้เบาะ Copy

8. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    คาบดีกว่า copyอยู่แล้ว

9. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    จะสูง จะเตี้ยเท่าไรก็แล้วแต่นะครับ

แค่ควรให้หัว กะ เพดานหลังคา ห่างกัน1ฝ่ามือตั้ง...;)

10. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  11. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    ตัวมันจะใหญ่ไปไม๊เอ่ย

ผมใส่ในเซฟ ปีกมันแทบจะเบียดเสา b อยู่แล้วครับ

เดี๋ยวว่างๆจะลองวัดเบาะแล้วไปวัดใน b11 อีกคันที่บ้านดู ถ้ายัดลงได้จะยัดลงมั่ง 5 5 5

12. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ขอถามต่อไปอีกหน่อยคับ B11 ที่เปลี่ยนเบาะกัน แก้รางยังไงให้เตี้ยอ่ะครับ

ขาในมันติดกระโดงเกียร์ เลยพาลทำให้สูงอ่ะคับ

เมื่อยขาอ่ะ เวลาขับ

13. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0

ของผมใส่ หมอนตัน ความสูงประมาณเบาะเดิมเลยคร๊าบบบบ เหลือที่ใต้เบาะเพียบบบ

14. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมก้หมอนตันเหมือนกันอ่ะครับพี่ แต่รุ้สึกว่ามันสูงอยู่เลยอ่ะครับ

เด่วพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ช่วยดูนะครับ หัวโขกโรลบาร์อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้