KE ตัว Drag จากหาดใหญ่ครับ....

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย maniex..., 27 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maniex...

maniex... New Member Member

8
    0
    0
    พอดีผมได้นำรถผม (RZ-1) ไปทำในอู่พี่ที่รู้จักกัน ก็เห็น KE ของเจ้าของอู่ซึ่งกำลังทำอยู่ เห็นว่าจะเอาไป DRAG เอามันส์ ก็เลยขออนุญาตถ่ายภาพมาลงในเว็ปให้ดูกันครับ ช่างฝากบอกมาว่าให้ ป๋าบุญที่กรุงเทพฯ ได้ดูด้วยครับ...

2. maniex...

8
    0
    0
    ต่อครับ

กำลังจะประกอบร่าง ครับ แต่เจ้าของ(ช่างตั๊ก) ยังเลือกไม่ถูกว่าจะลงเครื่องอะไรดี บอกว่าขอซัก 11 วิ ก็พอ:p:p โป่งข้างทั้ง 4 ล้อ เพิ่งทำสีเสร็จครับ...

3. maniex...

8
    0
    0
    ยาวครับ..

^
    ^
    ^
    ปีกหลัง เตรียมประกอบจะบินแล้วครับ ..:)พร้อมท่อพัก (ของนอกนะครับ)...

ยางหลังรู้สึกจะ ขอบ17 ... จานเบรกเกือบเต็มล้อ ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2007
  4. maniex...

8
    0
    0
    ยาวไปอีก...

สีรถสีแดงเพลิง ฝากระโปรงดำตามสมัยนิยม (สีรถอาจจะเพี้ยนนิดนึง เพราะในอู่ค่อนข้างมืด ต้องใช้แฟลชช่วย...)
    ให้ดูเครื่องครับ ที่ช่างยังไม่แน่ใจ เพราะมีหลายเครื่องให้เลือก
    เห็นว่ายังไม่รีบทำครับ เพราะตอนนี้ ปั้มเงินก่อน รถรอคิววางเครื่องอีกหลายคัน....
    ห้องโดยสารโล่งครับ โรลบาร์ ทำไว้แล้ว...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤศจิกายน 2007
  5. maniex...

8
    0
    0
    RZ-1

ส่วนรถผมซ่อนอยู่ในมุมมืด ข้างหลังครับ ....

6. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    โห..พี่ตั๊ก แกเล่นสีแดงเพลิงเลยนิ...ขอบคุณครับ
    แหะๆๆ สวยจริงๆ เห็นว่าจะทำให้เสร็จทันวันที่ 2 ธ.ค.ไม่ใช่เหรอครับ??
    รอดูเวอร์ชั่นเต็มอยู่นะ...พี่ :D:D
    ไปมาเลคราวหน้าได้ของเซริก้าติดไม่ติดมือก็บอกกันมั่งนะครับ:D:D

7. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    ดุจริงๆ เครื่องนะ

8. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    srน่าจะดีนะครับ jคงยัดลงมะได้srผมก็อึดอัดแทบแย่ละ
    ไงวางsrละกานจะได้มีเพื่อน.....

ละก็ขอบคุงครับสำหรับรูปsrฝาแดงผมฟันธงได้ละว่าของผมมันดำหรือแดง

9. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0

ตูดหลังซื้อที่ไหนครับอยากได้บ้าง

10. thepawong9

thepawong9 New Member Member

56
    1
    0
    ตูดหลังซื้อ ป๋าบุญ เบอร์ 085-8130158(เบอร์ป๋าบุญนะคับ)

11. thepawong9

56
    1
    0
    พอดีที่บ้าน มี1jz เทอร์โบ อีกหนึงลูก คิดว่าจะใส่ 1j เพราะระเบิดซุ้มเเล้ว ส่วนเครื่องSR ฟาแดงเทอร์โบ จะไปวาง ดัสสัน บูลเบิด 2
    ประตู ของพี่เอง

12. GAw_S

137
    1
    0
    โปงเย็บซื้อที่ป๋าด้วยหรือเปล่าคับ

โปงหน้ากะโปงหลังเท่ากันหรือเปล่าคับ
    ขอบคุณคับ *-*

13. โป่งหน้าหน้าแคบกว่า เพราะโป่งหลังกว้างประมาณ 2.5 นิ้วครับ ทำมาจากชุดแต่งของ KE25 แท้ๆ ครับ

14. TAO_KE_TAN

TAO_KE_TAN New Member Member

46
    0
    0
    อยากเห็นตอนวิ่ง จริง ๆ

15. GAw_S

137
    1
    0
    เข้าใจละ มีลิ้นหน้าด้วยไหมครับ ถ้ามีก้อดีเยย ไได้พร้อมๆๆกัน:D

วุ่นอยู่กะหาอะไหล่ ลำบากๆๆจิงๆๆ :cry::cry:

ยิ่งตัวนี้หายากที่สุดด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2007
  16. คงต้องรอซักอาทิตย์ครับ เพราะลิ้นหน้าเพิ่งเข้ามาครับ

17. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    2เจไป ครับ เดิมๆก้อได้13 แล้วมั้งบอดี้เบาๆ สวยๆเลยครับคันนี้

18. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    ถ้าคุณ DHV จะสั่งก็โทรมาคุยได้ครับ

19. thepawong9

56
    1
    0
    ไม่ทราบใครมี พาสสติก ปิดช่องลมหลังบ้าง ต้องการ ซ้ายขวา :cool::cool: ติดต่อ 086-9634156 โกตั๊ก

20. GAw_S

137
    1
    0
    รับทราบครับ เดี๋ยวโทรไป...........:D

เออ ป๋าทาม25 ด้วยหรอของแต่งเพียบเยยย:eek:

21. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    ผมทำ KE20 2 ประตู ครับ
    พอดีสั่งอะหลั่ยบางอย่างของ KE25 มาใช้ด้วยครับ แหะๆๆ

22. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ขอให้ทำรถเสร็จเร็วๆ นะครับ เอาใจช่วยครับ

23. thepawong9

56
    1
    0
    คุณ audy! ใช้รถ RT100 หรอคับ พอดีผมมีหางDrag RT100 คล้ายๆของKE25 แต่เป็นของแท้ญี่ปุ่น ของใหม่เก่าเก็บ ผมขายราคาไม่แพง สนใจติดต่อ 086-9634156 ช่างตั๊ก

24. maniex...

8
    0
    0
    อัพเดตครับ...

ใส่ไฟท้ายแล้วครับ...

25. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    สวัสดีครับ โกตั๊ก ผมเอกที่ขับโคโลล่าสีน้ำเงิน(เพื่อนไอเณรที่ขับDXอะครับ) น่าจะจำได้น๊า เดี๋ยว ว่างๆจะเข้าไปชมตัวเป็นๆซะหน่อยน่ะครับผม

เหอๆๆ รถซิ่งในตำนานอีกคันของหาดใหญ่และ ดูจากในรูป สวยมากๆครับ และถ้าออกมาตามแบบที่โกตั๊กวางไว้ มันจะสุดจริงๆ เหอๆ จากที่ได้ข่าวมาว่าของทุกชิ้นเน้นเดิม และสุดทั้งนั้น เอาใจช่วยครับ อยากเห็น รถ retro สวยๆในหาดใหญ่บ้าง เอาใจช่วยครับผม เสร็จเร็วๆน่ะครับพี่

ปล..แล้วคุณ maniex... อยู่หาดใหย่ด้วยเหรอครับ อยู่แถวไหนเหรอครับ จะได้ทักกันบ้างครับผม

:D:D:D

26. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    บั้นท้าย งามจัง

:eek:

27. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    ละกระบะคันเก่าปลดระวางละเหรอคับ

28. thepawong9

56
    1
    0
    ตอนนี้กระบะสีฟ้า ของพี่ จะปลดระวางในปีหน้า เพราะว่า สนาม ที่นคร วันที่ 29 /12/50 ยังมีอีกรายการหนึ่ง คิดว่าจะให้เป็น ตำนาน รถกระบะ :D รุ่น เจโบเดิม เพราะว่าตนจัดสนามแข่ง เค้าไม่จัด รุ่นกระบะเเล้ว ส่วนKe ของพี่ คิดว่าจะเสร็จ ต้นปีหน้า น่าจะเจอสนามแรก(นครdrag) ของปี 2551

:car:

29. ป๋าบุญ

69
    0
    0
    แลบลิ้นรึยัง พี่ตั๊ก??

30. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    อ่า เอาใจช่วยคร๊าบ โกตั๊ก อยากเห็น ตอนมันแผลงลิทธิและเนี่ย

ปล..... แต่ยอมรับเลยสุดยอดกะบะในตำนาน ;););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้