ถามเกี่ยวกับคลัชทองแดง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Singleboy, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    ถ้าเปลี่ยนคลัชเปนคลัชทองแดงแล้ว

เวลาเหยียบคลัชนี่จาหนักขึ้นมั้ยคับ

รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุนมากคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    หนักไม่หนักขึ้นอยู่กับหวีครับ ถ้าเปลี่ยนแต่ผ้าเป็นผ้าทองแดง
    แต่ใช้หวีเดิมก็จะไม่หนัก แต่ต้องดูว่าหวีเดิมมีแรงกดพอไหม
    ส่วนใหญ่ก็ใช้หวีเดิมเสริมแหนบเอา แต่ถ้าเปลี่ยนหวีก็หนักแน่นอน
    แต่ก็มีวิธีแก้โดยการโมปั้มครัชใหม่ครับ
    ปล. น้องครับอย่าขึ้นกระทู้ใหม่อีกเลยครับ ต่อๆไปในกระทู้นี้เลยนะครับ
    เพราะกระทู้น้องคนเดียววันนี้วันเดียว พี่เห็น 3 กระทู้แล้วคร๊าบบ มันไปดันของคนอื่นตกนะครับ

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ตามนั่น ข้างบนครับ หุหุ

แต่ มีองคืประกอบ ที่สำคัญ อีกอัน คือการตั้งระยะ

หน้า ฟลายวิวครับ เจียร์ ได้ระยะแล้ว

ถ้าโรงกลึง มีเครื่อง ขัดเงา โลหะ

ก็ จะดีมากครับ เวลาออกตัว รถ แรงสะท้านได้เยอะครับ

อันนี่ จากประสบการณ์ ที่ลองดูมานะครับ ไม่ทำก็ไม่เป็นไรครับ สำหรับขัดเงา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้