ถามเรื่องคลัชทองแดงคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Singleboy, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Singleboy

Singleboy New Member Member

70
    4
    0
    ถ้าเปลี่ยนคลัชเป็นคลัชทองแดงแล้ว

จามีผลยังไงบ้างอ่ะคับ

แล้วเวลาเหยียบคลัชนี่คลัชจะหนักขึ้นมั้ยคับ

kungking5, ksaEK97 และ End ถูกใจสิ่งนี้
  2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    หนักไม่หนัก อยู่ที่หวีครับ

ถ้าหวี แข็งกว่าเดิม หรือพวกหวีสองชั้น ก็จะหนักขึ้นครับ

แต่ถ้าหวีกดเบาไป ผ้าทองแดง ก็จับไม่แน่นครับ

3. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ขอถามคับ
    ถ้าใช้คลัชทองแดงแล้ว พวกหวีคลัช ฟลายวีล จะสึกหรอเร็วกว่าเดิม
    จริงป่าวคับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ฟลายวีล จะสึกหรอกว่าเดิม

แต่ไม่มาก เปลี่ยนผ้าหลายรอบครับ กว่าฟลายวีลจะใช้ไม่ได้

คุณชายก้อง ถูกใจสิ่งนี้
  5. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ถ้าอยากขับง่ายสะบายเท้า ลองเปลี่ยนผ้าทองแดง แล้วก้อหวีกด ของ18ฝาแดง ขับง่ายสะบายเท้ามากคับ

ksaEK97 และ คุณชายก้อง ถูกใจสิ่งนี้
  6. itkuji

267
    40
    0
    พี่กุ้ลคับ........ถ้าจะเปลี่ยนผ้าเป็นทองแดงต้องเปลี่ยนอะไรอย่างอื่น
    ตามมาบ้างคับ

7. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ถึงว่าดิ ครัชหนักอิอ๋าย

kungking5 และ ksaEK97 ถูกใจสิ่งนี้
  8. kungking5

1,661
    287
    0
    หวีครับ ให้กดแรงขึ้น

เป็นสองชั้น หรือพวก เอ็กซิดี้ก็ได้

จะได้เห็นผลมากขึ้น

ฟลายวีล ก็ลดน้ำหนักซักหน่อย แค่นี้ก็มันส์ขึ้นแล้วครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้ามาหาความรู้ครับ

10. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    แครกๆๆๆๆๆๆ.........

bigeyes96 ถูกใจสิ่งนี้
  11. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    อย่างนี้ไม่ใช่คลัชทองแดงแล้วคับนุ
    แต่สงสัยจะเป็นคลัชทองเหลือง อิอิ
    :D:D

12. itkuji

267
    40
    0
    ขอบคุณคับพี่กุ้ง.......ตามที่บอกสำหรับเปลี่ยนผ้าทองแดง

อีกอย่างคับ ถ้าคอทองแดง......เปลี่ยนอะไรบ้างคับ
    .................อิอิอิอิ..................................

13. Dear To Mana

Dear To Mana New Member Member

94
    115
    0
    ผมว่าพี่เอาครัสทองคำเลยไหมคับ จับดีมากๆ คริคริ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้