ถามกูรูหน่อยครับ เกี่ยวกับ หม้อลมเบรค 2 ชั้น

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    คือ ผมเพิ่งไปซื้อที่เชียงกงมา แล้วพอดี ชั้นครึ่งของ Nissan มันไม่มีสวยๆ เลย

แต่พอเหล่ไปเห็น 2 ชั้น มันสภาพนางฟ้าเลย เลยยกกลับบ้านซะเลย

พอเอามาวัดกับ B13 เครื่อง GA16DS ก็เริ่มไม่แน่ใจว่า จะลงได้รึเปล่า

แต่ที่อยากถามคือ ถ้าผมไปลงเครื่องอย่าง SR20DE หรือ SR20VVL มันจะเหลือที่พอรึเปล่าครับ

คือถ้ามันไม่พอ ผมจะได้ไม่ลง แล้ววิ่งหาซื้อ ชั้นครึ่งมาใส่ แบบไม่อยากใส่ๆถอดๆ นะครับ เรื่องเบรคเป็นเรื่องใหญ่นะครับ

2. kooljo

516
    18
    0
    อัพๆๆ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ส่วนมากเต็มที่ใส่กันแค่ ชั้น ครึ่งก็ดีแล้วนะครับ ด้วยขนาดพื้นที่ที่จะลง
    2 ชั้นมันใหญ่ เหมือนของพวก skyline ......แล้วแต่ความสามารถของช่างไทย.....
    แต่โดยรวมเปลี่ยนแต่หม้อลมไม่ได้อะไร ต้องเปลี่ยนเบรคถึงจะเห็นผล 100%

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    มาดูครับ :D

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. cp_chin69@hotmail.com

[email protected] New Member Member

318
    74
    0
    อืมม ความรู้ครับ

7. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    แนะนำให้ใช้ชั้นครึ่งเหมือนเดิมครับ
    แต่เพิ่มเส้นผ่านศูนย์กลางเอา เช่น จากเดิมใช้ 8
    ให้เปลี่ยนเป็น 10 หรืออะไรแบบนี้

แต่ อย่าลืมกะความเป็นไปได้ + พื้นที่ๆ จะใส่ด้วยนะ ว่ามันน่าจะลงไปได้หรือเปล่า

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ว่าๆกันไปครับ

9. kooljo

516
    18
    0
    ขอบคุณครับ แต่เดิมๆ มันแค่ ชั้นเดียวอะดิครับ พอไปร้านที่ซี้กัน เขาก็จัดมาให้เลย 2 ชั้น 8 นิ้ว

10. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    เห็นผลจริง ผู้พิสูจน์แล้วด้วยตัวผมเอง :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้