NV Van สีขาวที่ลง FMM อยู่ในคลับหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bbirdnok, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    เห็นแนวทางการแต่งคันนี้แล้วชอบมากๆ แทบไม่ต้องแปลงเลย แค่เอาอะไหล่ของญาติๆ มาใช้ อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับเครื่อง ช่วงล่าง และเบรคครับ

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    รถครายหว่า ตาเบิ้ม หรือ ตาโน๊ต...............................:D:D:D

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แล้ว ใน นั้น เค๊า ไม่ บอก เหรอครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เป็นของชายนิรนามหรือปล่าวครับ

5. เสลดหมา176

เสลดหมา176 New Member Member

335
    10
    0
    ที่เป็นญาติกับ นิค นิรนาม เป่าครับป๋าอ๊อด

ชาย นิรนาม

6. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    สแกนมาชมหน่อยคับอิอิ

7. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    เห็นแว๊บๆ เหมือนของตาพี่เบิ้มนะ
    และอีกคันเห็นแถวๆ เซ็นทรัลบางนาอะ
    เหมือนกานจิ แต่มะรู้ของใคร

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แจ้งวัฒนะของผมเองครับ บางนาของตาโน๊ ครับ
    ส่วนคันที่ลงน่าจะเป็นของพี่แอ๊ต gt shop นะครับ
    เห็นว่ามีหนังสือมาขอถ่าย ไป
    รถพี่เค้าก็ เหลือแต่โครงรถแล้วครับที่เป็นบ้านเรานะ
    นอกนั้นของพี่ยุ่นหมดแล้ว
    เครื่องวาง sr 20 วิ่งมาแค่ 30000 โลเอง
    ประตูกะภายในตัวนอกทั้งหมดคอนโซนยังเปลี่ยนเลย กันชนหน้าก็พี่ยุ่น
    แอร์ดิจตอลของพีเซีย รวมถึงหลังคาซันรูปด้วยนะเนี่ย
    รถพี่เค้าสีขาวมุขสีเดียวกะน้องโน๊ตเลยครับ
    พี่เค้าอยู่รามอินทราครับ ขาย max มือ 2 พี่ยุ่นอยู่ ตรงปากซอย กิโล 4 นะครับ
    เด๋วต้องแอบไปดูในหนังสือซิ

9. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    เล่มที่เท่าไรอะครับ

10. CaTTAROCK

CaTTAROCK New Member Member

290
    3
    0
    อยากเห็นจัง

11. buem

2,764
    75
    0
    เล่มล่าสุดเลยครับ

12. buem

2,764
    75
    0
    ตกลงรถพี่แอ๊ต จิงๆครับ

13. bbirdnok

bbirdnok New Member Member

40
    0
    0
    ไว้ต้องตามไปที่ร้าน... ชอบแนวการแต่งมากๆ โดยเฉพาะที่เน้นของ Nissan เกือบหมด...

14. buem

2,764
    75
    0
    rพี่เค้าได้ของตรงรุ่นเกือบทั้งคันเลยครับ
    ว่างๆ เข้าไปดูและกันครับ
    ผมผ่านร้านแกประจำ
    อิอิ max ก็ราคากันเองครับ

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    กิโล4น่าสนครับ

16. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    GT-SHOP อิๆล้องามๆทั้งนั้นเลย...:D

17. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    เด๋วต้องแว้บไปดูซะหน่อย

ใกล้ๆเลย กิโล4

18. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    น่าสนคับอยู่ใกล้ๆบ้านผมเลยตามไปดูหน่อยเผื่อว่าจะมีของเล่นมาใส่เจ้าลูกชายผม

19. buem

2,764
    75
    0
    ไปเลยครับ max ถูกมากมาย ราคากันเองด้วยครับ
    พี่เค้าใจดีมากๆ

20. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    อ่อ เห็นและ ตอนแรกก็นึกว่ารถพี่เบิ้ม เห็นจอดอยู่ร้านตรงปากซอยมัยลาภ ข้างๆ ป้อมยาม (เอ๊ย++) ป้อมตำรวจ

21. buem

2,764
    75
    0
    นั่นแหละคร้าบๆๆๆๆๆๆๆ

22. singcoohteam

5,303
    108
    0
    เป็นตำรวจรึเปล่า

23. buem

2,764
    75
    0
    ป่าวนะพี่เค้าขาย max กะ ยาง

24. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แล้วไม่มีใคร สแกนมาให้ดูเลย เย๋อ อยากดูอะ รูปปป ลูบบบบบบๆๆๆๆๆ :D:D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D

25. buem

2,764
    75
    0
    ดูคันจิงแล้วอ่ะ
    เด๋วรอมีคายเอามาลงนิ

26. - เครื่อง เค้าว่าร้อยน้อตได้เลย คงเป็น SR20 ที่อยู่ใน B14 ตัวนอก แต่เครื่องจะ
    หายาก บ้านเราส่วนใหญ่เป็น บลูเบริด - พรีเซีย
    - เบรคสกายไลน์ R33 เค้าเป็นใช้คอม้าทั้งชุดของ NISSAN NEO ซึ่งจุดยึดคาลิป
    เปอร์ตรงกันพอดีกะสกายไลน์ เท่ากะไม่ต้องแปลงเบรคให้เสียวเล่น คอม้าจุด
    ยึดต่างๆก็ตรงกะ NV แค่แปลงจาก 5รู114 เป็น 4รู100 แค่นั้นเอง น่าทำเหมือนกัน
    นะเนี๊ยะ

27. autoeman

autoeman New Member Member

20
    0
    1
    หวัดดีคับผมน้องใหม่คับ ฝากตัวด้วยคับ
    ผมเห็นอยู่ 1 คัน nv van สีขาวฝากระโปรงดำ
    เเถว บางบัวทอง เป็นเต้นรถ อยู่ใกล้ๆ ร้านข้าวต้มลมโชย สวยมากคับไม่รู้ของพี่ๆๆ
    ในคลับรึเปล่าคับ ใครรู้บอกด้วยนะคับ

28. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ยินดีต้อนลาบ คราบบบบ เป็นของใครแจ้งด่วน

29. buem

2,764
    75
    0
    wไม่แน่ใจครับ

30. tae_nissannv

tae_nissannv New Member Member

677
    37
    0
    แวะไปชมบ้างดีกว่า ร้านเค้าปิดกี่โมงอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้