B16A ในEk แจ้งเลขเครื่อง 14.......

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย iPong, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iPong

iPong New Member Member

19
    4
    0
    ดีคับ รบกวนสอบถามเพื่อนพี่นิดหนึ่งคับ มีคนบอกว่ามีเครื่องทั้งแพ mt B16A ตรงรุ่น Ek แต่เลขเครื่องไม่เห็นตรงกับที่ทราบมาเลย คือเลขเครื่องน่าจะ 58-60... เปิดราคาขาย 65000 เลยอยากทราบว่า เท็จริงประการใด ไอ้เลขเครื่องนี้มันเป็น B16A in Ek จริงเหรอคับ
    อีกเรื่องคือเจ้าเครื่อง D16A ผมหาข้อมูลยังไงก็ไม่เจอเพราะที่เจอมัน มี หลาย A มากเลย ตัวที่ผมเห็นที่ร้าน เค้าบอกว่าม Vtec ด้วย 1600 ฝาดำ 130 hp ข้อมูลบอกว่าเป็นเครื่อง Eg ตัวอเมริกา เท็จจริงไงคับ ท่าน

2. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    B16a เลข 14 นี่เครื่องสิงคโปร์มั้งครับ

รู้สึกว่าจะไม่ค่อยเวิคนะ ผมว่าหาเลข 57+ ดีกว่าครับ

ถ้าเป็นเลข 57 สามารถเอากล่องมาทำรอมได้ด้วยครับ

เคยได้ยินว่าตัว 58+ กล่องทำไรไม่ได้เลย เป็น OBD-2 มั้ง

ส่วน D16a 130 ม้านี่ไม่เคยได้ยินเลยคร้าบ

3. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เครื่องสิงคโปร กะ ญี่ปุ่น มันต่างกันหรอครับ

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
  4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    D16A Vtec มีครับ แต่เรื่องปีหรือรุ่นรถที่แน่นอนผมไม่แน่ใจว่าอยู่ในรุ่นไหนบ้าง แต่ที่แน่ๆ EG Coupe มีเครื่องตัวนี้ครับ (แต่ไม่แน่ใจว่ารหัสตัวถัง EJ1 หรือ EJ2 นะครับ)

:)

kungking5 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้