แนะนำร้าน ทำช่วงล่าง โช๊คสปริง และอื่นๆ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ป้อ, 25 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป้อ

ป้อ New Member Member

75
    3
    0
    สวัสดีครับ พี่น้อง ชาว เค อี

รถผม โช๊คคู่หน้ามันมีน้ำมันซึมๆรั่มออกมา ผมก้อ ว่าจะทำซ่อม ที่ร้านเดิมของ แต่ ร้านที่ผมเคยทำ งานเค้าเยอะ(ไม่ว่าง) เลยนึกได้ ว่ามีร้าน ทำโช๊คกับสปริง อยุ่แถว ซอยอุดมสุข ผมวิ่งผ่านประจำ ผมเลยแวะเข้าไปถามเค้าเล่นๆ กะว่า ถ้าทำแพงก้ออาจจะไม่ซ่อม ผมถาม ช่างที่ร้าน ดังกล่าว ว่า โช๊คคู่หน้าผมมันซึมๆซ่อมได้ไหมและราคาเท่าไหร ช่าง บอกว่า 1000.00บาท ผมถามว่า ทั้งสองข้างหรือเปล่า ช่างบอกว่า ใช่ทั้งสองข้าง รวม 1000.00 ผมนึกเออ ถูกดีนะ ผมตกลงทำและนั่งรอ จนทำเสร็จประมาณ2ชั่วโมง ผมดูเค้าทำงานและการซ่อม ผมบอกเลยว่า ใช้ได้เลยครับ ที่ร้านมีเครื่อง กลึง(เครื่องมือครบมากๆ) ซึ่งโช๊คของผมมันแปลงมาจนมั่วๆไปหมดเค้าก้อจับแก้ กลึ่ง เปลี่ยน ลูกยางซีล อัดน้ำมันให้ใหม่ ผมก้ออยากแนะนำให้ พี่น้องชาว เคอี ถ้ามีปัญหากับเรื่องโช๊คสปริง ยังไงก้อไปใช้ บริการได้ครับ ที่ร้านเค้ารับทำ ปรับเกี่ยว คือทำได้ทุกอย่าง ผมคิดว่าราคาเป็นกันเองมากๆ อิอิตามภาวะ ทุกวันนี้ ร้านตั้งอยู่ ซอยอุดมสุข ก่อนถึงแยก ศรีนครินทร์ ซ้ายไปซีคอน ขวา ไป บางนา ช่าง ชื่อ ช่าง เอ๋ (มือถือ 089-662-3659)

**** หวังว่าคงได้ประโยชน์ ต่อพี่น้อง ชาวเค อี ไม่มาก ก็น้อย :D:D

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  2. Yosi classic

Yosi classic New Member Member

10
    0
    0
    ชื่อร้านอารายคับ ผมอยู่แถวนั้นพอดี

3. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ช่วงล่างดี วิ่งแล้วปลอดภัยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้