ผมโดนปล้นบนรถ...ตรงถนนพระราม 5 ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย enforce, 8 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    เรื่องเกิดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา 5/8/2006 (พึ่งหายเซ็ง...เลยเขียนมาบอกกล่าวให้เพื่อนๆ ระวังตัวจากหัวห๋าพวกนี้อ่ะครับ

พอดีผมขับรถกลับจากงานเลี้ยงรุ่นจากถนนรัชดา แล้วกินเหล้าไปเยอะเลยเมา ขับมาจากเส้นติวานนท์ ขับมาเรื่อยๆ จนถึงถนนพระราม 5 ก่อนจะถึงวงเวียน ผมรู้ตัวว่าขับไม่ไหวแน่ๆๆ เลยจอดรถข้างทาง แล้วแง้มกระจกไว้นิดหนึ่ง หลับไปซักพักก็ได้ยินเสียงเปิด ประตูด้านคนนั้ง มีคนโผ่ลหัวมาบอกว่า "พี่จอดรถดีๆ เดี๋ยวโดนเฉี่ยวเอา" ผมก็งงๆ (กูก็จอดชิดฟุตบาทแล้วนี้หว่า) ผมเลยตอบไปว่า คร้าบๆๆ แล้วมันก็ปิดประตู
    ผมเลยหลับต่อเพราะขับไม่ไหวจริงๆ หลับไปซักพัก สะดุ้งตื่น..... เพราะเจ็บช่วงต้นคอ...และได้ยินเสียงปิดประตูดังมาจากด้านคนนั่ง แล้วก็ได้ยินเสียงมอเตอร์ไซร์จากหลังรถผม มันบิดหนีไปอย่างเร็วโดยวิ่งหนีสวนทางไป ผมเอามือจับที่คอ....ชิบหายโดนกระชากสร้อยทองไปนี่หว่า จับตรงคอด้านหลัง...หยิบมาดูตายห๋า ทองกูเหลือครึ่งเส้นเอง หามือถือที่วางไว้ตรงเบาะคนนั่ง...ไม่มี โดนขโมยทั้งสร้อยกะมือถือ ก็เลยได้สติ พยายามขับรถกลับบ้านแบบ หมึนๆ งงๆ กลับมาถึงก็นอนเลย วันอาทิตย์พอตื่นขึ้นมาลองไปดูในรถว่าโดนขโมยอะไรไปบ้าง เจอพระที่ผมห้อยคอ ตกอยู่ใต้เบาะคนนั่ง เลยงง...เข้าไปใหญ่ เพราะส่วนที่โจรมันได้ไปเป็นด้าน ตระขอที่ห้อยพระครึ่งเส้น ส่วนที่อยู่กะผมก็เป็นด้านที่ไม่มีตระขอกะอีกครึ่งเส้น

- โดนขโมยสร้อยทองไป 4 บาท
    - nokia 7610

(พระท่านคงไม่อยากไปด้วยเลยกระโดดไปอยู่ใต้เบาะมั่ง)

ถ้าเพื่อนๆ เมาหรือขับรถไม่ไหว ก็ไปหาที่ๆ มีคนอยู่เยอะหรือแถวๆ ร้านอาหารที่เปิดถึงเช้า เพื่อจอดนอนละกันนะครับ จะได้ไม่โดนเหมือนผม :eek: :eek: :eek: :eek:

2. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    แนะนำว่า ถ้าจอดรถ ควรล๊อกประตูครับ ถ้าเค้าเปิดเข้ามาได้ แสดงว่าไม่ได้ล๊อกประตูเหรอครับ

อยากจะบอกว่า จิงๆแล้ว จอดตรงใหน ก็ไม่ปลอดภัยหรอกครับ ถ้าคนมันคิดจะเอา

ยังงัยก็แสดงความเสียใจด้วยครับ ถือว่าฟาดเคราะห์แล้วกัน ดีกว่ามันปาดคอเรา แล้วทิ้งศพไว้แถวนั้น ชิงเอารถไปนะครับ ยิ่งเปลี่ยวๆ อยู่ด้วย

3. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    หว๋าย...จอดนอนไหงไม่ล็อคประตูอ่ะครับ

ผมก็เคยเจอนะแถวนั้น จอดรถจะเปลี่ยนแบตมือถือกับเปลี่ยนแผ่นซีดี

กำลังง่วนๆอยู่ในรถได้ยินเสียงแก๊ก หันไปดู เป็นผู้ชาย2คนกำลังจะเปิดประตูหลังรถผม แต่เปิดไม่ได้ เลยทำเป็นเดินหนีหายไปในซอยแถวๆร้าน No doubt พระราม5อ่ะ

โคดน่ากัวเลย โดนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เองครับ

4. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    เหมือนพ่อตาผม จอดรถเพราะเมาแถวเส้นรัตนา ล๊อกประตูเหมือนกันแต่แง้มกระจกไว้ ตื่นมาหมด สร้อยคอ ข้อมือ โทรศัพท์ ไม่รู้เรื่อง เหลือแต่กระเป่าตังเพราะใส่ไว้ในกระเป๋าหลังนั่งทับอยู่ ทั้งๆที่จอดอยู่หน้าปั้มนะครับ ถามเค้าทำไมไม่จอดในปั้ม เค้าบอกตอนมาที่จอดมันเต็ม ใครเมาระวังไว้นะครับ ถอดของเก็บใส่ซองไว้ใต้เบาะก่อน ดีที่สุด

5. POP Is De@d

POP Is De@d New Member Member

65
    0
    0
    ถ้าไม่ไหวจอดนอนในปั้มหน้าซุปเปอร์มาเก็ตสว่างๆดีกว่าครับแง้มกระจกหน้ารูเล็กๆไม่ให้มือลอดเข้ามาได้ล๊อคประตูนอนเบาะหลังไปเลย

6. น่าเห็นใจ

7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เสียใจด้วยนะคะ แถวนี้มานเปลี่ยว อันตรายมากๆๆคะ

8. enforce

2,041
    13
    38
    ผมล๊อกรถแล้วครับ.....ผมก็งงเหมือนกันว่ามันเปิดเข้ามาได้ยังไง
    และตอนที่มันโผ่ลหน้าเข้ามาตอนแรก พอมันปิดประตูไป ผมก็กดปุ่มล๊อกประตูอีกทีหนึ่งนะครับ

9. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เซงแทนครับ

10. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    เสียใจด้วยอย่างยิ่ง

ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ ยังดีที่ไม่โดนทำร้าย(และพระท่านก็ยังอยู่)

แต่ทอง4บาท นี้หลายตังค์อยู่นะ

11. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ล๊อกแล้ว มันเปิดได้อีก โจรไทย สุดยอดละ

12. annneezaa

annneezaa New Member Member

82
    2
    0
    ซวยจังอะ...

แต่ตัวปลอดภัยก็ดีแล้วละนะ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โห เดี๋ยวนี้มันเล่นแบบนี้เลย แย่มาก

14. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ทำไมมันเลวร้ายขนาดนี้

15. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    แถวนั้นต้องระวังเลยครับ ซอยเล็ก ซอยน้อยเยอะ ตามลำบาก มันเลยทำกันบ่อย คิดซะว่าฟาดเคราะห์ครับ มันไม่ปาดคอเราก็ดีแล้ว

16. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    เส้นนั้นอันตรายมากครับ มืด และรถวิ่งเร็ว ไม่มีใครสนใจใคร ส้นนั้นผมเองก็เคยโดยขับรถตามเรียกให้จอดบอกว่ายางแตก แต่ไหวตัวทันก่อนเลบรอดไป แค่ประมาณทุ่มกว่าเอง แจ้งตำรวจบอกว่ามีมิจฉาชีพเยอะมาเส้นนั้น ถ้าใครวิ่งผ่านแล้วเห็นเหมือนมีอะไรผิดปกติ ช่วยดูกันก็ดีครับ ช่วยเหลือกัน

17. Tom EG

Tom EG New Member Member

1,000
    3
    0
    พยายามอย่าเมาดีกว่าคับ

จะได้กลับบ้านปลอดภัย

18. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    เมาไม่ขับครับ ถ้าคิดว่าไปเมาแน่ๆอย่าเอารถไปดีกว่า ดีที่เสียของแค่นี้ ถ้าไปชนคนตาย หรือมิดอาจจะแย่กว่า เมื่อก่อนผมมิดบ่อยมาก จนเลิกกินเหล้าไปเลยสยอง!!!!!

19. enforce

2,041
    13
    38
    ขอบคุณเพื่อน ทุกๆคนนะครับ

ถ้ายังไงก็บอกญาติๆ พี่น้อง เพื่อนๆ คนรู้จักด้วยละกันนะครับ ให้ระวัง ไอ้พวกห๋า นี้ละกันนะคับ เศรษฐกิจตอนนี้ยิ่งไม่ค่อยดีอยู่ คนตกงาน ไม่มีงานทำ คิดไม่ได้ก็ริอาจมาเป็นโจรซะ น่ากลัวจิงๆๆ

20. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    ถนนเส้นนี้ " อันตรายครับ " มีทุกรูปแบบ

21. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ดีแล้วครับที่ตัวไม่เป็น อะไร

22. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถนนเส้นนี้น่ากลัวครับ

ถือซะว่าฟาดเคราะห์ไปแล้วกันครับ ดีกว่าเราเป็นอะไรไป

เสียใจด้วยครับ

23. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    ระวังตัวกันด้วยน่ะครับ ถนนนี้โจรชุกชุมครับ มาหลายรูปแบบมาก

24. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เส้นนี้อีกแล้ว ดึกๆไม่ควนผ่านเลย อันตราย

25. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    โชคดีแล้วคับที่มันไม่เอารถไป ระวังกันหน่อยนะคับ

26. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ถนนเส้นนี้ มีทุกรูปแบบครับ...โชคยังดีครับ ที่ตัวไม่เป็นอะไรครับ

27. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    ช่ายคับ โชคดีแล้วที่ตัวไม่เป็นอะไร

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  28. panuphann(ติ๊บ)

panuphann(ติ๊บ) New Member Member

13
    0
    0
    น่ากลัวครับ....ดีแล้วครับที่ยังปลอดภัย

29. szx

szx New Member Member

30
    0
    0
    อยู่บ้านปลอดภัยสุด

30. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ของผมเวลาเมา ผมจะเข้าม่านรูดเลยคับ ทำเก๊กว่าไม่เมาให้มากที่สุดตอนเจอ คนรูดม่าน แล้วบอกชั่วคราวน้อง ไม่เอาเด็กนะ แล้วนอนแม่งยันเช้าไปเลยคับ ชัวสุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้