ช่วยด้วยครับ R11 ของผมน้ำเข้ากระโปรงรถด้านหลังครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mixerremix, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixerremix

mixerremix New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีครับทุกท่าน
    คือว่าผมพึ่งไปเปิดกระโปรงรถด้านหลังอะครับ ปรากฏว่าพรมมันชื่น ๆ ครับ ก็เลยลองเปิดพรมออก
    โอ้แม่เจ้าน้ำเต็มช่องใส่ล้ออะไหล่เลยครับ ก็เลยเอาน้ำออกจนหมด และตั้งขอสันนิฐานว่าน้ำน่าจะซึมเข้ามาตอนที่ผมลุยน้ำช่วงที่ฝนตกแล้วน้ำท่วมถนนสูงพอควรครับ แต่ใจหนึ่งก็คิดว่าน้ำจะซึมเข้ามาโดยตรงจากด้านบนกระโปรงรถอะครับ ผมเลยจอดรถทิ้งไว้ซึ่งเย็นวันนี้ฝนก็ตกลงมาอีกครับแต่รถไม่ได้ไปลุยที่ไหนจอดเอาไว้อยู่กับที่ พอกลับมาเปิดดูโอ้แม่เจ้าน้ำมันก็ยังเข้ามาได้อีกครับ ก็เลยสงสัยว่ามันน่าจะเข้ามาทางด้านบนโดยตรงอะครับแต่พอไปสำรวจดูยางกันน้ำก็ยังดีอยู่เลยครับ นึกขึ้นได้ว่าผมไปเปิดไฟท้ายมาใหม่เป็นตาเพรชเมื่อสัปดาห์ก่อนอะครับ เห็นว่าไฟท้ายมันไม่แนบสนิทกับตัวรถแถวน้ำยังเข้าไปอยู่ในไฟท้ายอีกต่างหากครับ อาการแบบนี้ควรต้องทำอย่างไรบ้างครับ กรุณาแนะนำอย่างด่วนด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    ผมว่าน่าจะเกิดจากกาวซิลิโคนที่ติดไฟกับตัวรถไม่สนิทนะครับ ลองเอานํ้าฉีดดูนะครับ รถผมก็เคยครับ ตอนแรกไฟ้แตกแล้วไม่รู้ พอเปลี่ยนแล้วรั่วอีก ก็เป็นที่กาวซิลิโคน นี่แหละครับต้องฉีดกาวละเอียดๆหน่อยอ่ะครับ ลองเช็คดูนะครับ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ รั่วเข้าตรงไฟท้าย ถอดไฟออกมายิงซีลิโคนใหม่ไม่ให้มีช่องว่างก็ใช้ได้แล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้