......................วิเคราะห์ พวงมาลัย--หนักอึ่ง...................

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Prince_ek, 21 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    รู้สึกว่าหลังๆมา พวงมาลัยหนัก เหมือนไม่ใช่พวงมาลัยpowerเลยค่ะ

วิงวอนผู้รู้ มาวิเคราะ+มีวิธีแก้ไขกันหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ สำหรับการเยี่ยมชม

2. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    น้ำมันพาวเวอร์ ไม่ก็ลมยางอ่อนรึป่าวครับ

3. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    มีหลายสาเหตุครับ
    1.น้ำมันเพาเวอร์หมด หมดมาจากสาเหตุใด เช่น รั่ว ซึม ของแล็คเพาเวอร์ครับ

2.ลมยางครับ ตามที่ข้างบนบอกแหละครับ

ปล.ยังไงก็ลองเอาไปเซ็คดูครับ

4. BaLL22225

BaLL22225 New Member Member

121
    2
    0
    ผมก้อเคยเป็นน้ำมันรั่ว อาการแรกๆจะฝืดๆลื่นๆ

แต่ซักพักฝืดเลย ลงมาดูรั่วออกมาจากยางหุ้มแร็ก

หรือไม่ก้อเช็ดน้ำมันPower ครับ

5. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ลมยางเติม35ค่ะ น่าจะเป็นทีน้ำมันซึม คงต้องลองซ่อมดู เฮ่อ งานเข้าอีกและ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับลองเปลี่ยนไปหลายอย่างสุดท้ายแร็คเสียครับ(รถของผมนะครับ)

7. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ปั่ม ปั่นเพาเวอร์ ครับมันไม่มีเเรงเเล้ว ฟันธง ผม เป็นเหมือนกัน เปลี่ยน เเล้วหายครับ

8. Prince_ek

323
    57
    28
    อยู่ตรงไหนค่ะ ซ่อมไปเท่าไหร่ค่ะ ร้านไหนค่ะ

9. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    แล้วนำมัน Power เนี่ยต้องถ่ายที่กี่กิโลอ่ะครับ

10. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    เวลาจอดแล้วพวงมาลัยหนักใช่มั้ยครับ แต่เร่งเครื่องแล้วพวงมาลัยเบา แล้วมีเสียงดัง ผมว่าน่าจะเป็นที่ตัวปั้มเพาเวอร์ครับ ปั้มไม่มีแรงปั้นครับ เปลี่ยนของเชียงกง ปั้มราคาประมาณ 1000-2000 ครับแล้วแต่สภาพ

11. Prince_ek

323
    57
    28
    ซ่อมไม่ได้ช่ายมะคะ

12. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ผมว่าเปลี่ยนใหม่น่าจะดีกว่านะครับ ดูแล้วถ้าซ่อมน่าขะราคาพอๆ กันเลยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้