ช่วยผมด้วย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Out Off Control, 23 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    อยากขายเครื่องเดิมแล้ววาง SR เกียร์ออโต้ ติดแก๊ส NGV ขอความรู้+คิดเห็นด้วย นะครับ ว่ามันจะวิ่งไหวไหมไม่ต้องการแรงขอเน้นประหยัด

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    แนะนำจักรยานคับประหยัดแน่ พ่วงด้วยกินมาม่าแทนข้าวรับรองเงินเหลือเพียบ
    อิอิ
    SR ไม่เคยลองคับรอผู้รู้ท่านต่อไป

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ว้าว...ข้ามสายพันธ์อีกแล้วคับท่าน
    ก้ออาศัยรถคนอื่นสิคับ...ประหยัดเงินเราด้วย แถมไม่ต้องเมื่อยมานั่งขับเองด้วย เอิก เอิก
    ขอโทษทีนะพี่เอาขำ ขำ นะคับ รอผู้รู้เถอะคับ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    SR เครื่องตัวไหนครับ มีหลายตัวมาก...ฝาแดงฝาดำฝาขาว หลังหัก หลังแข็ง หลังกระดก..หลังคดหลังงอ....

มันเป็นเครื่อง 4สูบแถวเรียง ถ้าเป็นตัวแรงม้าซัก 220 ก็น่าเล่นแต่ว่า...แรงบิดมันจะไม่เหมือนกับเครื่องเจ 6 สูบนะครับ ขับมันกว่ากัน..

ถ้าจะเล่น SR ต้องเป็นรถที่บอดี้เบาๆหน่อยถึงจะสนุกกับมันได้เต็มที่ครับ...รอผู้รู้ต่อๆๆๆครับ...ผมไม่รู้เรื่องเลย..ที่พิมพ์ๆไปนั่นก็อ่านมาจากข้างๆแถวๆนี้แหล่ะครับ

5. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    อืม....SR ต้องเล่นตัวฝาดำหลังหักคับ ใส่โบลูกโตๆนะ
    เจโบก็หนาวได้นะค้าาาาาบ ในความคิดผมนะคับ แต่ราคาฝาดำหลังหักจะแพงเอาเรื่องเลยล่ะคับ

6. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    เทียบราคากับ cc ที่ได้รับ ผมว่าไม่คุ้มครับ
    ผมเคยวางใน mighty ต้นๆ จัดจ้านดี (แต่เกียร์ธรรมดานะครับ) ถ้าจะติดแก๊สแนะนำเล่น J โบ เกียร์ออโต้ เดิมๆ ดีกว่าครับ ด้วยเหตุผลที่ว่า
    1. ราคาไม่ได้ต่างจาก J โบ เท่าไร (ค่าเครื่อง)
    2. เจใช้ Map ปัญหาในการจูน/แบคไฟร์ เกิดขึ้น Map พังยากครับ แต่ SR ใช้ Airflow ทีเดียวพังแน่นอน
    3. เท่าที่เคยใช้มา SR เป็นเครื่องที่ต้องดูแล เอาใจใส่หน่อยครับ ต้องล้างตัวคุมรอบเดินเบา บ่อยนิดนึง (รอบเดินเบามันชอบไม่นิ่งครับ ถอดคอไอดีออกมาเลยครับ ตัวคุมมันอยู่ใต้ท่อไอดี)
    4. 6 สูบพารถกระบะแบบเราๆ ไปได้สะดวก สบายกว่า เหมือนคนตัวใหญ่มีกำลังในการฉุดรถดีกว่า
    5. อะไหล่ J หาง่าย ไม่แพง ส่วน SR ราคาแพงกว่าครับ

ถ้านับข้อดีได้ 5 ข้อแล้วก็ตกลงวาง J ได้แล้วครับ อิอิ
    ถ้าไม่อยากแรงจิงๆ 1J-GE ฝาดำ ก็ลากกระบะสบายครับ ผมวาง 1J-GE ฝาดำ ใน Mighty ก็วิ่งสบายๆ ดีครับ

7. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    นี่แหละของจิงคับ เจดีกว่าคับ :sad::sad::sad:

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    สรุปคับพี่นที J โบคับพี่ สนับสนุนอีกเสียง ปู๊ด ปิ้ว ปู๊ด ปิ๊ว

9. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    แรกเครื่องกับผมมั๊ย........อิอิ

10. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    แลกเครื่องไม่กลัวน้ำมันกลับมาแพงเหรอครับคุณโจ:rolleyes::sad::rolleyes:

11. Out Off Control

2,322
    26
    0
    ขอบคุณมากๆๆสำหรับทุกๆๆความคิดเห็นนะครับ ถ้าขายเครื่องเดิมได้แพงๆๆได้เจอกันแน่ J จ๋า

12. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    รีบสะเถอะทีงับ เด๋วจะคิดช้าไปนะ ผมวางแน่ๆ เสาร์นี้ไปซื้อเครื่องแหล่ะงับ

13. NuuAu

649
    21
    0
    J Bo คับ

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

คิดดีแล้วหรือครับ รู้ได้ไงว่า Sr ดครื่องแค่ 2000 cc ติดแก๊สแล้วจะประหยัด
    ถ้า เป็น LPG SR 20 ขับเคลื่อนล้อหน้า กินแก๊ส ตกโลละประมาณ 1.20 +-

แล้วลองนึกดูเป็นเครื่องขับหลัง จะกินแก๊ส เท่าไร

ถ้าเป็นเจโบ ติด LPG กินแก๊ส ตก 1.50 เอาเจโบ ไม่ดีกว่าหรือครับ
    เครื่องซีซีน้อยไม่ได้ประหยัดเสมอไปหลอกมั้งครับ

โปรดอย่านอกใจเครื่องเดิม ไมตี้ กับ D4D เลยนะครับ

คิดจะวาง มีซ่อนเคี้ยวเล็บไว้บ้าง จะไม่ผิดหวังนะครับ 55555

15. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เสาร์นี้ว่าง เชิญครับปู

หนุ่มการประปากับสาวพยาบาล อันนี้หมายถึงอะไรครับ ใช้คลิป หรือเปล่าครับ อยากดู

16. Hang@HLc

3,018
    51
    0
    เค้าเป็นของปืนและปืนคับ ไม่ใช่คลิป :D:D:D
    ชายต้นนี่แหน่ะๆๆๆๆ หมกมุ่นจิงๆ

17. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    อิจฉา รถแรงครับ

18. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    นั้นสิคับพี่นที ผมก้อสงสัยเหมือนกานคับ แต่ผมไม่กล้าถามอ่ะ
    หนุ่มการประปากะสาวพยาบาล อ่ะคับ

19. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    เจโบเลยครับ ติดแก๊สด้วย แรงด้วยประหยัดด้วย
    ถ้าไม่โบแล้วจะเสียดาย

20. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    เห็นมั้ยพี่ เขาสนับสนุนหลายเสียงแล้วนะคับ...
    ต้องจัดไปแล้วแหละคับพี่

21. joe>2kd@HLc

2,956
    32
    0

ตอนนี้ก็ใช้95เพียวๆ38กว่าๆเองคับ.....อิอิ

22. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18

คนนี้เค้าเหลืออยู่แล้วครับ
    อิอิ 1J-GTE ปลั๊กหนา กับน้ำมัน 95 ล้วนๆ :D

23. Out Off Control

2,322
    26
    0
    หน่มการประปาก็ผมนี่แหละทำงานอยู่ที่สถานีจ่ายน้ำพุทธมณฑล สาวพยาบาลก็แฟนผมเป็นพยาบาลอยู่ศิริราช เผื่อท่านใดน้ำไม่ไหล +แรงไม่ดี ลีลาไม่ผ่านก็จะได้ติดต่อ ยินดีให้คำปรึกษา:eek::rolleyes::eek:

24. Out Off Control

2,322
    26
    0
    แล้วเมื่อไหร่เราจะเลิกฟันดำล่ะจ๊ะน้องหมู

25. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    จัดไปยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย

26. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ถ้าจายากคับพี่ เพราะว่าใจรักจิงๆ ยังงัยแรงไม่แรง ขอควันดำไว้ก่อนอ่ะ
    แล้วตกลงพี่สรุปได้ยังอ่ะคับว่าจะเอาตัวไหน

27. Out Off Control

2,322
    26
    0
    ตกลง J BO แต่ต้องขายเครื่องเดิมให้ได้ซัก 40000 บ.ก่อนนะ

28. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ขายสิครับได้อยู่แล้วที

29. NuuAu

649
    21
    0
    จัดไปอีกคับคับ J bo

30. joe>2kd@HLc

2,956
    32
    0

เสาร์นี้มามิทติ้งดิตาปู:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้