วิธีของคนงบน้อย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย thananonn, 22 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เห็นแผงข้างประตู Ek9 ขายกันตั้ง 5000

ถ้าผมเอาของเดิม ไปเปลี่ยนที่ท้าวแขนเอง
    ให้เป็น สีแดง (เขาใช้วัสดุอะไรหรอครับ) หุ้มเองมันจะเหมือนมะครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หุ้มเองไม่เหมือนแน่นอน เจ็ดล้านเปอร์เซนต์

3. kwadbaa

kwadbaa New Member Member

325
    7
    0
    ของผมเปราะเกินจะหุ้ม บอบบางร่างน้อย จับนิดทำเป็นจะแตกใส่ ยากเกินเยียวยา อาดูณณณณณณณณ

555 บ่นไรว่ะเรา

4. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ตัวเท้าแขนจะแตกเอา ขอเตือนครับ หุหุ

5. papaman

papaman New Member Member

53
    4
    0
    ของผมแตกเยอะเลยพี่น้อง เซ็งมาก ที่ท้าวแขนกลางด้วย

6. Chay_coupe

Chay_coupe New Member Member

147
    11
    0
    ความรู้ใหม่เคยคิดจะเอาไปหุ้มหนังสีดำอยู่เหมือนกัน

7. DaShiT

DaShiT New Member Member

223
    4
    0
    ขอสอบถามนิดนึงครับ....

เพราะเหตุใดถ้าหุ้มใหม่ถึงจะแตก ครับ...?

แล้วที่ว่าไม่เนียนนี่ไม่เนียนยังไงหรอครับ..?

ส่วนตรงกลางไปแล้วครับ แตกกลางๆเต็มๆเลย - -"

ขอบคุนล่วงหน้าครับ,,,

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    หุหุ ท้าวแขนตรงกลาง มีอยู่อันนึงจ้า สนใจโทรมา

9. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    สาเหตุที่หุ้มใหม่แล้วไม่เหมือนเพราะว่า ผ้าไม่มีครับ
    แตกเนี่ยผมคิดว่าไม่นะครับ

10. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

สาเหตุ ส่วนนึง คือ เวลาเขาถอดออกมา หุ้ม

ต้องเอา ชิ้น เท้าแขน แยกออก มา

แล้ว วิธี แกะ หมุด ที่ยึด ออก และ ใส่ กลับ

หาก ช่างที่ทำไม่ ชำนาญมีสิทธิ แตกได้

เพราะ มัน จะ ร้าวได้ จะนำสู่ การแตกใน อนาคต ง่ะครับ

ส่วน จุดที่ จะแตก ส่วนมากจะเป็น ด้านหลังง่ะครับ หุหุ

11. notguitarman

notguitarman New Member Member

39
    0
    0
    ของผม แตก ไป แล้ว คับ พี่ ถ้า จะเปลี่ยน นี่ ต้อง เปลี่ยน ยก แผง เลย มะ คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้