รถเดิม ๆ ไปติดกล่อง E=Manage มีผลแค่ไหนครับ

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย Cedia MkIII, 24 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cedia MkIII

Cedia MkIII Guest

0
    0
    0
    ใช้ cedia อยู่ครับ เดิม ๆ
    อยากไปใส่กล่อง e-manage ไม่ทราบว่าจะมีผลสักแค่ไหนครับ

พอประมาณได้ปะคับ ว่าน่าจะได้สักกี่ม้า
    เรื่องวิ่งดีขึ้น คิดว่าน่าจะดีขึ้นอยู่แล้วอะครับ
    แต่อยากรู้ว่าถ้าทำมาแล้วมันจะคุ้มมั๊ยครับ

รบกวนทีครับ

2. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    เป็นผมทำเครื่องให้มัน กินง่าย+ถ่ายคล่อง ก่อนครับ

3. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้าเดิมๆๆเลยติดเห็นผลนิดหน่อย อัตราเร่งการต่อเกียร์จะดีขึ้น

แต่ถ้าทำฝาช่วยแล้วก้อทำอย่างอื่นเพิ่มนิดหน่อยจะเห็นผลมากกว่า

ส่วนจะคุ้มหรือไม่คุ้มอยู่ที่ตัวคุณเอง ไม่มีใครบอกได้อ่ะคับ

บางคนแรงขึ้นนิดหน่อยก้อว่าคุ้ม แต่บางคนอาจจะไม่พอใจกันความแรงกับเงินที่เสียไปเลยว่าไม่คุ้ม

4. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เงินเกือบๆ 2 หมื่น ค่ากล่อง+ติดตั้ง+จูน กับผลที่จะได้กลับมา

ส่วนตัวผมว่ามันไม่คุ้มค่ากับการลงทุนเท่าไหร่ ในกรณีที่ไม่คิดจะทำอะไรต่อนะครับ

มีรุ่นพี่ ใช้ 3S GE เดิมๆอยู่ ก็คนจูนเขาเคลมไว้ว่า E-manage จูนแล้วได้เพิ่ม 20 ม้า

5. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    มีผลแน่นอนครับ แต่จะมากหรือน้อยต้องขึ้นอยู่กับคนจูนและองประกอบของเครื่องด้วย

ส่วนเรื่องคุ้มค่าหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับเจ้าของตังครับ .....

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ช่ายเลยครับ กินง่าย + ถ่ายคล่อง + จูนกล่องเป็นอันเสร็จเห็นผลแน่นอน ครับ :D

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมว่าไม่ค่อยต่างเท่าไรอะครับ

8. nick.poo

nick.poo New Member Member

56
    1
    0
    กล่องมีหน้าที่ ทำให้รถสมบูณย์ได้เท่าที่เครื่องตัวนั้นจะทำได้ ไม่ได้ทำให้แรงครับ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกต้ดงหรือเปล่าวครับ

9. อ้อ ลืมบอกไปอีกครับ เกียร์ a/t
    เดิม ๆ ก็วิ่งได้ 190 อยู่แล้ว แต่อยากให้รอบมาเร็วกว่านี้หน่อย
    ปลายไหลได้อีกนิดก็น่าจะโอเคแล้วอ่ะคับ

กินง่าย ถ่ายคล่องนี่ไงอ่ะคับ
    ลงท่อสูตรมาแล้ววิ่งดีขึ้นนิดหน่อย อยากได้เพิ่มกว่านี้
    ถ้าทำฝาที่ว่าเนี่ย มันใช้งบประมาณทะไรอ่ะคับ

ได้ยินมาว่า e-mange จูนแล้วน่าจะได้ 20 ม้าเหมือนกัน
    แต่ผมไม่แน่ใจว่ามันจะถึงร๊ออ
    กะใช้เดิม ๆ ไปก่อนจนเครื่องมันเก่า แล้ววาง 4g63t Evo 7 ไปเลย
    แต่ตอนนี้ขอให้มันจี๊ดกว่านี้สักนิ๊ดดดด

หรือไปเซตโบบูสต่ำ ๆ ดีกว่าครับ

10. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    มีผลน้อยมาก

บางคนจูนเน้นแรงม้าทีรอบสูงๆ กะเอาให้แรงม้าสูงสุดออกมาเยอะๆ
    ลูกค้าจะได้พอใจ
    แต่โดยรวมในกร้าฟ แรงบิดน้อย วิ่งบนถนน ไม่ค่อยดี
    ก็มีให้เห็นบ่อยๆ

11. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ถ้าเครื่องเดิมๆ
    ก็เบาเท้าขึ้น รอบเเว๊ตเร็ว เกียร์1-2-3จัดจ้าน เกียร์4เดินดี

ถ้าSet Turbo
    เคยทำไป 4G93 ใส่ในเดิมๆ หัวฉีดเดิมๆ
    Turbo TD-05 + ประเก็น ช.ประเก็น 1เเผ่น
    ตบท้ายด้วย E-MANAGE บูช 0.8
    เกียร์4 วิ่ง200 เกียร์5 เทอร์โบหมด 215
    เจ้าของรถเป็นพระเอกลิเก ใช้งานทุกวัน
    ผ่านมา4เดือนเล้ว ไม่มีปัญหาคับ

(ผมว่าน่ะมันอยู่ที่องประกอบเครื่อง กับความเข้าใจของคนจูนท์น่ะคับ)

12. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    มาเก็บความรู้ ....

13. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ขึ้นเนี่ย คงไม่เยอะหรอกครับ แต่เนียนนี่แน่นอนครับ

14. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    จะออกแนวใหลมากกว่า จะรู้สึกว่ารถใหลขึ้นแต่ไม่มาก

15. kingkong

kingkong New Member Member

135
    5
    0
    ผลน่าจะแตกต่างจากเดิมนิดหน่อยครับ แต่มีแน่นอน
    ไม่มากจนทำให้รู้สึกผิดปกติไปเลย คงไม่

16. Leopu

Leopu Member VIP

500
    19
    18
    ดีขึ้นไม่มากครับ ทำพร็อตจาดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้