ขอคำแนะนำ.เพื่อนๆ..เรื่อง..เสียงดังช่วงล่างคับ.....

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Rangsit 33, 29 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rangsit 33

Rangsit 33 New Member Member

123
    5
    0
    ....คือรถผมไปอัดน้ำมันมาซัก 4 เดือนได้......ช่วง 2-3 อาทิตย์ที่ผ่านมา จะมีเสียงดัง....กุก กุก ๆๆ
    เบาๆ ด้านหลัง ด้านขวา......จะเป็นเฉพาะช่วงเช้า หรือ ช่วงเริ่มขับใหม่ๆ และเฉพาะเวลาวิ่งผ่านทางขรุขระไม่มาก เช่นถนนที่ราดยาง แล้วผิวไม่เรียบ.........

เวลาขับไปนานๆ แล้ว ไม่ดัง....ขึ้น-ลงลูกระนาด ทางขรุขระมากๆ ก็จะไม่ดัง....เลยงงคับ

เพื่อนๆบอกน่าจเป็นที่วาล์วโช้ค มันอาจแตก...ผมก็ค่อนข้างคิดแบบนั้น

1. เพื่อนๆ คิดว่ามีสาเหตุอื่นอีกไหม

2. ถ้าเป็นที่วาล์วแตกจริงๆ....จะมีปัญหาอะไรไหม กับการทำงานของโช้ค นอกจากเรื่องเสียงที่น่ารำคาญ (ถ้าแค่เรื่องเสียงอย่างเดียว ก็ว่าจะรอไปอัดน้ำมันค่อยแก้ทีเดียว..เบื่อถอด เข้า ออกบ่อยๆ )

รบกวนหน่อยนะคร้าบบบบบบบ :cry::cry:

2. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    เปลี่ยนเป็น Tein ทั้งชุดเลยครับ

แล้วเตรียมตัวทำสัญญาฉบับใหม่กับแฟนได้เลย

5 5 5
    :D :D :D

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ตามดาราด้านบนว่าเลยครับ อิอิ (พี่ป๋องก็เคยเป็นมั้งรอคำตอบพี่ป๋องละกันครับ พี่ข้างบนเขาแก่แล้ว สาระไม่ค่อยมีหรอก อิอิ ดันเชียร์ลิเวอร์พูลอีก แย่ๆๆๆ:cool:

4. Rangsit 33

123
    5
    0

ขอบคุณครับเพ่ก้อง..............ยังงั้น ผมปล่อยให้มันดังไปยาวๆ เลยดีฝ่า :cry::cry:

ปล. มะได้กลัวนะ....แค่เกรงใจ

5. Rangsit 33

123
    5
    0

ขอบคุณครับเพ่ก้อง..............ยังงั้น ผมปล่อยให้มันดังไปยาวๆ เลยดีฝ่า :cry::cry:

ปล. มะได้กลัวนะ....แค่เกรงใจ :D

6. Rangsit 33

123
    5
    0

แม้แต่แฟนผีด้วยกันยังไม่เข้าใจพี่ :cry::cry:

ว่าแต่ของแมนเสียงดังเวลาลุยน้ำหายยังอะ....เมื่อวานแอบเห็นแว้บๆๆ

7. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ถ้าแฉะๆ ก็ไม่มีเสียครับ ถ้าเปียกนี่คางใหญ่เลย :D

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ข อ ง ผ ม เ ป็ น ที่ หั ว เ บ้ า โ ช๊ ค ข า ด เ ป ลื่ ย น แ ล้ ว

เ งี ย บ เ ล ย มั น จ ะ เ ป็ น ต อ น วิ่ ง ช้ า คั บ เ สี ย ง นิ

9. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ตาแบงค์ลองไปปรึกษาเพ่ใหม่ดูดิ ให้พี่ใหม่ลองขับแล้วแบงค์นั่งไปด้วย

เดี๋ยวพี่ใหม่ก็จัดการให้ได้อย่างที่ปรารถนา

10. Rangsit 33

123
    5
    0
    ถ้างั้นจัดกันสาดตัวนอก....พร้อมพนักงานสาวๆ ไว้คอยติดตั้งด้วยได้ป่าวพี่ก้อง :D:D
    อย่างงี้เรื่องดัง ช่างมันก้อได้นะ อิ อิ

11. Rangsit 33

123
    5
    0
    อืมมม.....น่าสนใจ.....ขอบคุณครับ :)

12. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้