น้ำมันเครื่องมันเยิ้มอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย โตโต้, 28 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    เครื่อง SR 18-DE ของผม รอบๆเครื่องมันมีรอยคราบน้ำมันเครื่องที่เยิ้มๆ อ่ะ โดยเฉพาะคานเหล็กที่วางอยุ่ข้างใต้อ่ะ อย่างเยิ้มหนาเตอะเลย เค้าบอกว่า มันเป็นเพราะประเก็นฝาวาว หมดอายุอ่ะ ชั่งเค้าเลยแนะนำว่า เปลี่ยน + ล้าง + เปลี่ยนสายพาน power ด้วย รวมราคาแล้วราวๆ 2000 บาท ใครเคยเปลี่ยนประเก็นฝาวาล์ว มั่งง่ะ มันแพงงี๊เลยป่าวครับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ปะเก็นฝาวาล์วปกติราคาแถว 100-300 บาท

เวลาใส่ก็มีกาวซิลิโคน แค่นั้นเองครับ

ส่วนสายพานพวงมาลัยพาวเวอร์ก็เส้นล่ะ ราว 150-200 บาทครับ

3. แชมป์R10

แชมป์R10 New Member Member

58
    0
    0
    ไม่เคยเปลี่ยนครับ เพราะรู้ว่าราคามันแพง
    ผมเข้า 0ปรึกษา เค้าไม่มีอะไหล่ แต่ทาง0 บอกเรื่องเล้กๆ ทา silicone เอาแทนประแกน 300 บาทเอง รวมค่าแรงแล้ว
    ปล.silicone มีหลายชนิดครับ ระวังด้วย หรือถ้าอยากเปลี่ยนปะเกนจริงๆ ก็ไปวรจักมีร้านตัดให้ บอกเค้าไปฝา SR20 ไม่เกิน 400 บาท

4. โตโต้

158
    0
    0
    อ่าว แล้วไม ร้านนี้มันบอกผมแพงจังเนี่ย โดนฟันขาดกระจุยเลยว่ะเรา

5. โตโต้

158
    0
    0
    สำเร็จ เสร็จสรรพแล้วครับ ค่าประเก็นฝาวาล์ว 350 + เปลี่ยนท่อยางที่เกี่ยวกับระบบน้ำมันเครื่องทั้งหมด + จุด ละ 20-50 + เปลี่ยนน้ำมันเครื่องมันซะเลย +ค่าแรง 400 +ค่าล้างกรองแก็ส LPG รวมไปรวมมา 2000 พอดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้