อยู่แถว ศรีนครินทร์ หา RE 01R ได้ที่ไหน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย chang, 24 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    เรื่องของเรื่อง
    เมื่อวานไป สอบถามร้านยางร้านนึง แถบ ศรีนครินทร์
    เห็นว่ามีชื่อ อยู่ เลยเข้าไปถาม กะ ใส่เลย

ผม : ขอโทษครับ มี RE 01R มั้ยครับ ราคาเท่าไหร่
    จ้าวของ : ไม่มี
    ผม : อ่าว ไม่มีเลยเหลอครับเฮีย
    จ้าวของ : โอ้ยยยยย .... ไม่ต้องไปหาหลอก ไม่มี
    ยางอัน เนี่ย เค้า ขายแต่นักแข่งรถ
    (บอกด้วยว่าพวกมีสังกัด แต่ไม่ขอเอ่ยนาม เพราะ มิเกี่ยวไรเลย)พวกแข่งรถเค้าใช้กัน
    ขาด ตลาด ไม่มีหลอกคุน แถวนี้ ไป ค๊อกพิท ก้อไม่มี
    ผม : งั้น Federal ล่ะครับ
    จ้าวของ : ไม่มี
    ผม : งั้น neova มีมั้ยครับ
    จ้าวของ : มี แต่มี 18 19 เลย เล็กๆ ไม่มี ( ผมต้องการ 15" )
    ผม : "คิดในใจ ......เอ หายากขนาดนั้นเลย"

ผม OK ครับ ขอบคุนครับ

เลยมานั้งคิด เอ RE 01R นี่ รถบ้านๆ ธรรมดา แบบผมใส่ มิได้เหลอเนี่ย

เห็นบอกว่า เค้าไว้ขายนักแข่ง งง เลย กำ

เรื่องของเรื่อง ก่อนหน้านี้ เคยไปที่นี่ ทีนึงแล้ว
    เค้า พูด ดี๋ ดี

คือ ตอน โน้นนนน ไป เพื่อ จา ซื้อยาง Neova ขอบ 17"
    จ้าวของคนเดิมนี้ เค้าบอกว่า ได้ ปีเก่านะ อธิบายให้ฟัง เราก้อ OK เข้าใจ งั้นไม่เอา
    เค้า เชียร์ RE 01R ขั้นรุ่นแรงว่า โครตดี เค้าใช้แบบนี้กัน อย่าไปเอาเลย Neova
    Yoko ยางได้ปีเก่า
    ถ้า Bridgestone จาได้ปีใหม่
    อืม !!!!! มันก้อ น่าคิด เคยไปถามที่อื่น ก้อ แนวๆ นี้

เมื่อวานผม ถึงไป ร้านนี้ เพราะ จำได้ว่า เค้าเคยเชียร์ อยู่

ผล ปรากฏ ว่าไปถึง ไม่มี เลยดันตัวอื่นกันไป

งง ตรงที่ว่า เอ...... ไอ้เจ้า RE 01R คน ธรรมดา แบบผมไม่เหมาะ รึงัย งง

พอดีไม่มีเวลา มากพอ ไป แหล่ง ร้านยาง ล้อ เยอะๆ ย่านรามอินทรา
    เลยจาเปลี่ยน แถว ศรีนครินทร์ แทน เพราะ ทำธุระ ย่านนี้

จึงรบกวน ถามเพื่อนๆ หน่อยว่าร้านไหน มีครับ
    ลืมบอก แถว อุดมสุข อ่อนนุช บางนา อ่ะ

กระทู้นี้ คงไม่รบกวน พี่น้องใน Board มากไปนะครับ
    อิ อิ มีเรื่อง ก้อมาเล่าสู่กันฟัง

ถ้ามี ราคา + ร้านที่มีด้วย จา OK มากมาย
    แซ้ง กิ้วววว พ่น้อง ล่วงหน้า จ้า !!!!! :D:D:D:D:D

Denn ถูกใจสิ่งนี้
  2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เค้า ว่า กัน ว่า ขาดตลาด อ่ะ ครับ

3. cb3 vtec

cb3 vtec New Member Member

147
    0
    0
    รอ RE11 ตัวใหม่ดีกว่าครับ ม่ายรู้เมื่อไรจะเข้า

4. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    RE01R มันเลิกผลิตไปแล้วครับ ตอนนี้น่าจะหายากมากๆแล้ว

รอ RE11 ตัวใหม่ไปเลยดีกว่าครับ (ถ้าชอบ Bridgestone จริงๆ) หรือลองดู Good year ตัวใหม่ รุ่น RS Sport ดูครับ เพิ่งเปิดตัวเอง ลองอ่านรีวิวจากเว็บนี้ดูครับ http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=31108.0

:)

5. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ยางรุ่นนี้ ขาดตลาดครับ โทรไปถามหลายๆ ร้านมาเเล้ว ที่ว่าขาดตลาด เพราะ เค้าเอาไปขายนักเเข่งหมดครับ 5555 ล้อเล่นนะ ขาดตลาดจริงๆ

6. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    ไม่รู้ว่าไปร้านไหนมา เลยไม่กล้าตอบ

ผมว่า ถ้าถนน ศรินครินทร์ ที่น่าจะมี ก.เจริญ กับ Auto car อ่ะคับ

7. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ของหมดครับ ผมถามมาหลายที่มาก แต่ถ้า 195/55/15 ไม่แนใจว่ายังไม่อยู่ไหมที่นี่อะ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=354854
    ลองโทรไปถามดูก็ได้ครับ

8. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ลองดูที่ CG ครับน่าจะยังมีอยู่นะ

9. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    อ้าวขาดตลาดเหรอ ผมว่า คงต้องลองถาม cg ดูหละครับ

ยืนยันอีกที re01-r หนึบมากครับ แถมดอกหมดช้าด้วย คุ้มสุดๆ

10. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    CG ยังมีอยู่ครับ อาทิตย์ทีแล้วไปที่ร้านยังเห็นอยู่

11. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมว่าเอามาวิ่งเล่นบนถนนมันจะไม่ค่อยคุ้มมั้งคับ

re01 ก็น่าจะพอแล้ว 01R เนื้อมันออกจะsoftนะคับ จะเปลืองไปรึเปล่า

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอบ 15 น่าจะยังเหลืออยู่บ้างนะครับ แต่คงเหลืออยู่ไม่กี่ร้าน

13. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    แซ้งกิ้ว ทุกคน คร๊าบบบบบ !!!!!

14. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    พึ่งใส่มาเรย o1r ปี 08

15. ร้านที่ว่านี่ RPT TIRE เปล่าคับ
    สองเดือนก่อนก้อไปถามร้านนี้ ตอบอย่างงี้เเปะ
    เลยไปได้มาที่ร้านที่ไม่น่ามี คือ kutoon ร้านที่ขายยางมือสอง
    ราคาถูกเหลือเชื่อ cg ขาย 4250 แต่ร้านนี้ขายเพียง 3900
    งงไปเลย ยางปี 08 ด้วยคับ

16. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ผมรู้ ละคุณ เจ้าของกระทู้ไปถามร้านไหนมา

17. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    จัดไปคับคุณช้าง

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้าเป็นร้าน RP Tire
    เฮียยักษ์ แกเป็นคนพูด ฮ้วน ๆ ไม่มีอะไรหรอกครับ

RE01R มันขาดตลาด / ส่วน Neova ก็กำลัง

ผมก้เป็นลูกค้า ถามมาเหมือนกันครับ

ตอนนี้ผมว่า NITTO NT555R น่าเล่นอยู่น่ะ
    ถ้าเป็นกึ่ง soft :D

19. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    พอดีมีเพื่อนอยู่บริดจสโตน RE 01R พอมีอยู่บ้างยางปี08นะคะ
    แต่เป็น 195-55-15 เพิ่งเบิกมาเหมือนกัน แต่ถ้าจะเอา 195-50-15
    ต้องรอเดือนหน้า แต่ราคาปรับขึ้น จากราคาตั้ง 4,700 เป็น4,800
    แต่ราคาขายเค้าลดอีก 5% ถ้าอยากได้จริงๆลองโทรถามเพื่อนก็ได้ค่ะ
    เค้าเช็คในโกดังใหญ่ให้ได้
    ชื่อคุณโจ เป็นผจก.อยู่ cockpit ลาดพร้าว(เป็นของบริดจสโตนเอง)
    เบอร์ 087-7158844 ลองดูค่ะ:)

20. toonkutoon

toonkutoon New Member Member

33
    0
    0
    re01r

re01r ปัจจุบัน ของไกล้จะหมดแล้ว
    ญี่ปุ่นเลิกผลิตแล้วครับ
    มันก็ไม่ได้เป็น ของสูง เทพ อะไรจะขนาดนั้นหรอกครับพี่น้อง
    ผมขาย re01r มาตั้งนาน
    อยากได้ก็มาหาผมครับ
    ตอนนี้เหลือแค่
    195/50/15
    225/45/17
    เหลืออยู่แค่นี้ ปีหน้าเตรียมเงินไปซื้อรุ่นใหม่
    RE 11 ตัวใหม่ล่าสุด ไม่รู้บริษัท bridgestone จะเอามาขายอีกมั้ย
    ราคา บอกคำเดียวว่า แพงกว่า re01r
    แค่ re01r เวลาซื้อก็หนาวใจแล้ววว

21. chang

4,985
    57
    48
    Thank U ทุกท่านนะครับ
    เดี๋ยว ไปดู ตามที่ ทุกท่านแนะนำครับ

จริงๆในใจอยากเล่นอยู่หลายตัว อยู่เหมือนกันครับ

ยังงัย ก้อ Thank อีกที ครับ

22. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ไปสอยมาแล้วครับ RE01R เงียบ นุ่ม ไม่กินดอกไวอย่างที่คิด คุ้มค่าครับ (รถบ้านเหมือนกัล อิ อิ)

23. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    โอ้ จะเปลี่ยนยางพอดีเลย ขอทราบข้อมูลด้วยคนครับ

ถ้า RE ขนาด 205/45/16 ประมานเท่าไรครับ แล้วตัวเปรียบเทียบใกล้ๆกัน มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ อยากทราบราคาด้วย

ตอนนี้ยางโล้น เหยียบขี้หมาก็คว่ำแล้วครับ -*-

24. toonkutoon

toonkutoon New Member Member

33
    0
    0
    ยาง

RE01R ขอบ 16 ไม่มีให้ใช้อีกแล้ว หมดไปแล้ว
    ไปใช้ yoko neova แทนได้ ราคาก็ใกล้เคียงกันกับ RE01R

25. ข อ ง ข วั ญ

ข อ ง ข วั ญ New Member VIP

544
    6
    0
    re 01 r
    195/50/15
    ร้าน เกรียงกลการ มีอยู่นะคับ ตรง รามอินทรา กม 8

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้